13 Các câu trả lời

จริงๆเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ก็ควรไปหาหมอ เพื่อดูว่าการตั้งครรภ์นั้นปกติหรือไม่ (อยู่ในมดลูกและเติบโตสมกับช่วงระยะเวลาหรือเปล่า) ต่อมาก็เพื่อดูความสมบูรณ์ของทารกว่าอวัยวะต่างๆเป็นอย่างไร ปกติดีหรือไม่ รวมถึงคุณหมอจะได้จัดยาบำรุงครรภ์ให้ด้วยคะ

เราท้อง 16 สัปดาห์เพิ่งฝากครรภ์ค่ะ แต่ก่อนหน้านั้น ซื้อยาพวกโฟลิกและวิตมินแคลเซียมมากินตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ แต่ยังไงแนะนำรีบไปตรวจเลือดและฝากเลยค่ะ(อันนี้มีพี่สาวเป็นพยาบาลแผนกคลอด เลยปรึกษาและรับคำแนะนำค่ะ)

รีบไปฝากเลยก็ดีค่ะ แม่บ้านนี้ฝากตอนเกือบ3เดือน ดีที่ไม่เป็นอะไร รีบฝากเพราะคุณหมอเขาจะตรวจเราละเอียดว่าเรามีโรคแทรกอะไรไหม เเล้วคอยดูแลเราค่ะ อย่างน้อยก็วางใจระดับนึง

เราพึ่งทราบค่ะว่ามีน้องตอนวันที่31ธันวาที่ผ่านมาแล้วไปหาหมอวันที่2มกราหมอนัดไปฝากวันที่19มกราปรากฏว่า22วีคแล้ว แต่ฝากเร็วดีที่สุดค่ะ

ถ้าฝากไม่เกิน 12 สัปดาห์จะดีมากคะ. เพราะฝากก่อน ได้ตรวจเลือด. และกินยาบำรุงเลือด ก่อนอื่นไปฝาก รพ. ตรวจเลือดก่อนเลยคะ

บ้านนี้ฝากตั้งแต่ตรวจเจอน้องค่ะ ตอนนั้น 4 w ตอนนี้ 24w1d จ้า ได้ยาบำรุงมาทานตั้งแต่ไปหาหมอครั้งแรกเลย

ยังไม่เปนอะไรหรอกคะอย่าคิดมากนะคะ แต่ต้องไปฝากครรภ์นะคะ จะได้วิตามินมาบำรุง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-77997)

รีบไปฝากดีที่สุดค่ะ หมอจะได้ซาวด์ดูน้อง เเละให้ยาบำรุงมาทาน

รีบไปฝากเลยค่ะ อย่าเกิน12สัปดาห์นะ

Câu hỏi liên quan