21 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ท้อง 3 จะเข้า 6 เดือนก้อยังไม่คอยดิ้นเหมือนกันแต่ถามหมอแร้วซาวก้อปกติค่ะหมอบอกว่าบางคนหน้าท้องก้อหนาอาจจะดิ้นแต่เราอาจจะไม่รู้สึกก้อได้ค่ะ

นอกจากเรื่องผนังท้องหนาแล้ว รกก็มีส่วนค่ะ ว่ารกอยู่ข้างหน้าหรือข้างหลัง พอหลัง 5 เดือนเต็มนี่ เรียกว่าแด๊นซ์เซอร์ได้เลยค่ะแม่เอ๊ย

VIP Member

เราท้องได้5เดือนก็รู้สึกว่าลูกดิ้นค่ะน่าท้องเราน่าจะบางแต่ถ้าเป็นคุณแม่ก็น่าจะน่าท้องหนาน่ะค่ะลองปรึกษาหมอเอาน่ะค่ะคุณแม่

อาจจะเริ่มดิ้นแล้วแต่คุณแม่ยังไม่รู้สึกรึป่าวคะ เพราะเด็กยังตัวเล็กทีบเบา

ของเค้า 4เดือนกว่า เริ่มตอดแล้ววว มีดิ้นบ้างแล้วน่ะ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

เข้าเดือน6จะเริ่มรู้สึกค่ะเพราะบ้านนี้หนังท้องหนาไม่ค่อยรู้สึกค่ะ

หมอบอกว่าบางคนหน้าท้องหนา อายุครรภ์ประมาณนี้เลยไม่ค่อยรู้สึกค่ะ

ใจเย็นๆ น้องอาจจะดิ้น แต่ผนังหน้าท้องบางคนหนา บางไม่เท่าดันค่ะ

ของเราดิ้นตอน หลัง 5 เดือนค่ะ แต่ลองปรึกษาหมอดูนะคะ จะได้รู้ทัน

น่าจะหน้าท้องหนานะคะ ถ้าไม่แน่ใจถามหมอดีกว่าค่ะ