39 Các câu trả lời

เห็นผลจริงค่ะนมแพะน้ำหนักลงลูกดีมากแต่อย่าทานเยอะนะคะระวังลูกจ้ำม้ำเกินไป แต่ถ้าผ่าคลอดอยู่แล้วก็ตามสบายเลยจร้า😂

ของเราช่วงท้องกินนมสลับชนิดกันไป กินไข่วันละ1-2ฟอง เน้นกินพวกเนื้อสัตว์ ละก็ที่กินบ่อยคือผักโขมอบชีส ซุปอะไรพวกนี้ค่ะ

แม่บ้านนี้ทานเป็นแบบชงค่ะ ทานง่าย 1 ซองต่อน้ำ 120 ml. แต่ทานสลับกับนมอื่นๆด้วย ป้องกันการแพ้นมค่ะ หาซื้อได้ในช้อปปี้ค่ะ

บ้านนี้กินตั้งแต่เริ่มท้องหมดไปหลายปุกมาก จนตอนนี้38วีค 2500 ไม่ลงน้องเลย แอบเศร้าเหมือนกันบ้านอื่นคือกินแล้วลงลูก

เราทานตัวนี้เหมือนกันจ้า กระปุกฟ้า จากท้องเล็กๆกินแล้วท้องใหญ่มาก🤣 รอซาวดูน้ำหนักลูกสิ้นเดือนจะถึงเกณฑ์ไหม

ทานดีค่ะ ไม่คาว น้ำหนักลูกขึ้นดี จาก33Weekน้ำหนักน้องน้อย ตอนนี้38weekตามเกณฑ์แล้วค่ะ ป้าหมอชมว่าเพิ่มได้เร็วมาก

ทานไปเยอะเหมือนกันค่ะนมแพะ ไม่ค่อยขึ้น แต่สิ่งที่ขึ้นแน่ๆคือ ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า น้ำเต้าหู้

บ้านนี้ก็ทานสีฟ้าแต่เป็นถุง 1ถุงจะมี10ซอง ทานวันล่ะ2ครั่ง น้องดิ้นดีด้วยค่ะ🥰

บ้านนี้กินรสช็อกโกแลตค่ะ น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีมากค่ะ กินสลับกับนมหมีสีฟ้าค่ะ

เน้นกินหลากหลายค่ะแม่ เนื้อนมไข่ นมไม่ได้ช่วยอะไรมาก อยู่ที่พันธุกรรมด้วยค่ะ