13 Các câu trả lời

บ้านนี้ คุณพ่อซื้อมาให้ต่างหากก่อนปรุงเอาไปล้างต้มให้สุกแล้วมาใส่เครื่องให้หลับตาจินตการเอาว่ามันเต้นอยู่ค่ะ 🤣🤣🤣 ส่วนคุณพ่อกินดิบ ก็ดมกลิ่นฝั่งดิบแล้วกินที่ต้มสุกเอาค่ะ การแก้ปัญหาแบบไม่ให้แม่น้อยใจ

ไม่ควรกินของดิบตลอดการตั้งครรภ์ ทั้งพยาธิและเชื้อโรคสารพัด กินของสุก เนื้อสุก ผักสุกนะคะ เคยมีข่าวแม่ท้องกินผักสดแต่คงไม่สะอาด ปวดท้องหนัก เข้ารพ.เลยค่ะ อาการหนักอยู่

กุ้งเต้นมันไม่สะอาดเลยค่ะ แถมอยู่ในน้ำจืดเสี่ยงพยาธิ แนะนำให้งดนะคะแม่ ท้องเสียมาน่าจะเสี่ยงแท้งนะคะ แก้อยากโดยการดมเอาค่ะ 5555

นานๆทีกินค่ะ แต่ต้องเข้าใจว่ามันไม่สะอาด+ดิบ มีอะไรปรึกษาหมอ ถามหมอ เลยจะได้เข้าใจตรงกัน คำแนะนำหมอดีที่สุดจ้า

อย่าทานของดิบเลยค่ะ ไม่ค่อยเหมาะกับคนท้อง อาจจะท้องเสียง่าย หรือ ติดเชื้อ อาจจะส่งผลต่อทารกได้ค่ะ

บ้านนี้กินก้อยเนื้อจ้า ดิบๆ แต่ไม่มีอาการอะไรค่ะเพราะนานๆกินที😁

บ้านนี้ก็อยากทานเหมือนกันค่ะ แต่สามีห้ามไว้ แล้วก็ทนเอาค่ะ 5555

ทานได้แค่พอหายอยากจ้าแม่ แต่ถ้ารอบหน้าควรทานสุก

นานๆทีแม่ บ้านนี้ยังแอบทานก้อยเนื้อ😂 กินน้อยๆ

ทานอาหารประเภทปรุงสุกแล้วดีกว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan