9 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ติดโค้กหนักมากกินแทนน้ำ ก่อนท้องกินวันละ 3 - 4 ขวดลิตร กินตั้งแต่ปี 46 ใครว่ายังไงก็กินเพราะเลิกไม่ได้ แต่พอรู้ว่าท้องปุ๊บหักดิบไม่กินเลยค่ะ อาศัยดมกลิ่นจากฝาเอา ปากแห้งนั่งลอกปากทุกวัน (เพราะลิปบาล์มทุกยี่ห้อเอาไม่อยู่)

ดื่มน้ำเยอะๆ แบบจิบบ่อยๆ นะคะแม่ ✌✌

ค่อยๆเปลี่ยนเป็นนมรสกาแฟ แล้วมาโกโก้ต่อแล้วจากนั้นค่อยเลิกไปค่ะ #ส่วนตัวก่อนท้องได้ผลค่ะ ทุกวันนี้ก็ยังอยากกินแต่ทนได้แค่ได้กลิ่นก็สดชื่นแล้วค่ะ บ้านนี้เคยติดกาแฟดำค่ะไม่ได้กินคือปวดหัว

ขอบคุณนะค่ะ แต่นี้ก้อลดลงได้บ้างแร้วค่ะแต่ก้อจะพยามค่ะ

บ้านนี้ก็เลิกไม่ได้..กินมาเป็นสิบปีแล้ว..ตอนนี้ตั้งท้องได้ 32 w แล้วก็ยังกินยุค่ะ..แต่กิน..เนสกาแฟ 3 in 1 ซองสีเขียวค่ะ วันละ1ซองตอนเช้าเท่านั่น..เดี๋ยวถ้าคลอดแล้ว..จะมาอัปเดตให้ดูนะค่ะ..6 ก.ค ค่ะแม่

สู้ไฟค่ะคุณแม่

ก่อนท้องติดเหมือนกัน ต้องกินทุกเช้า กินมาเป็น 10 กว่าปี แต่พอรู้ว่าท้องฝืนไม่แตะเลยค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนแล้ว เราต้องอดทนนึกถึงลูกให้มากๆ เพราะกาแฟมีผลต่อการพัฒนาสมองของลูกค่ะ

บ้านนี้ก็ติดกาแฟค่ะ ติดกาแฟเย็น แต่พอท้องได้ 5 เดือน ก็กินน้อยลงเหลือวันเว้นวัน แล้วค่อยๆ เปลี่ยนเป็นโกโก้บ้าง น้ำผลไม้ปั่นบ้าง น้ำมะพร้าวบ้าง ฯลฯ ในที่สุดก็เลิกกินได้ค่ะ

กินได้วันละ1แก้วค่ะแม่ แต่มันมีเจ้ากาแฟที่คาเฟอีนต่ำอยู่นะคะเป็นของเนสกาแฟ ลองหาดูค่ะในshoppee ก็มีขายนะคะ

Super Mum

ลองดื่มเป็น decaf coffee แทนก็ได้นะคะแม่ ✌

VIP Member

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

สู้ๆ