100 Các câu trả lời

เบาได้เบาจ้าแม่เดี่ยวเป็นเบาหวานนะเพราะในน้ำอัดลมนี้มีน้ำตาลสูงเค้าก็กินแบบจิบๆๆไปตรวจเบาหวานหมอยังพูดเลยว่าแม่ไปกินไรมาน้ำตาลไม่ขึ้น😂

แม่คะในเป๊ปซี่หรือโค้กมีคาเฟอีนนะคะ คุณหมอไม่แนะนำให้ทาน ถ้าแม่ติดน้ำอัดลม แนะนำให้เลือกแบบ sugar free และต้องไม่มีคาเฟอีนนะ นานๆครั้งค่ะแม่

บ้านนี้ใกล้คลอดยังกินอยู่เลยค่ะ แต่ผสมน้ำเปล่าเอาเพื่อลดความซ่า ไม่รู้ช่วยมั้ยแต่อยากกินมากวันไหนไม่ได้กินน้ำหวานรู้สึกหงุดหงิดมาก

TapFluencer

ติดเหมือนกันค่ะแต่เห็นหมอบอกว่ามันไม่มีประโยชน์ต่อลูกและแม่จะทำให้แม่เป็นเบาหวานขนาดตั้งครรภ์แต่ท่าเราติดก็กินได้แต่อย่ากินเยอะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นช่วงแรกๆเลยค่ะแค่กินน้ำเปล่าก็อ้วกออกมาหมด อยากกินแต่โค้ก จนตอนนี้6เดือนแล้ว พอเห็นทีไรรู้สึกไม่อยากกินขึ้นมาสะงั้น

บ้านนี้กินตั้งแต่ยังไม่ท้องจนตอนนี้จะ5เดือนแล้วคะ ซื้อที่เป็นขวดใหญ่ๆมีคิดบ้านทุกวัน🤣🤣

บ้านนี้พยามจะลดเป๊ปซี่ โค๊ก แต่ลดไม่ค่อยได้🤣

VIP Member

บ้านนี้กินทีขวดใหญ่ แต่ก๋พยายามกินน้อยๆ คุณพ่อเขาชอบซื้อมา แต่อิแม่ไม่ค่อยกินด้วย กินพอหายอยากนะคะ^^ เดี๋ยวเป็นเบาหวานเอา

กินแค่พอหายอยากพอ กินเป็นแบบไม่มีน้ำตาลค่ะ เพราะน้ำอัดลมมีคาเฟอีนกินมากแล้วไม่กินจะมีอาการเวียนหัว เหมือนติดกาแฟอะคะ

VIP Member

เราก็ดื่มค่ะ555 ถามหมอว่าดื่มได้ไหมร่างกายต้องการมาก555 หมอบอกดื่มได้ แต่ระวังน้ำตาลขึ้น แต่ค่าน้ำตาลเราปกติ ตอนนี้ 31 wค่ะ

กินบ่อยมากเลยค้า แต่ไม่แนะนำให้กินทุกวันนะค้า แต่บ้านนี้เป็นเบาหวานด้วยค้า แต่ไปหาหมอทุกรอบ น้ำตาลต่ำมากค้า