2 Các câu trả lời

ผลไม้อ่ะตัวดีเลยจ้า บางคนไม่กินของหวานอะไรเลย แต่ชอบกินผลไม้ น้ำตาลขึ้นพรวดพราดเลยค่ะ ลดคาร์โบฯ "ทุกชนิด" ค่ะ พวกผลไม้รสชาติหวานก็ต้องลดค่ะ ทุกอย่างในหมู่คาร์โบฯต้องลดลงทั้งหมด แล้วเลือกทานพวกแป้งเชิงซ้อนแทนค่ะ + ออกกำลังกายวันละ 20-30 นาทีค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ☺️

ก่อนเจาะวันที่ 28 แนะนำคุณแม่ควบคุมอาหารด้วยนะคะ น้ำตาลจะได้ไม่สูง ถ้าสูงมากหมอก็ต้องให้แม่ควบคุมอาหาร ถ้าหนักก็ต้องฉีดอินซูลิน นะคะ แต่แม่บ้านนี้คุณหมอให้ควบคุมอาหาร จนคลอด เจาะเลือดวัดน้ำตาลทุกวันค่ะ

ได้คะคุณแม่​ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ☺️

Câu hỏi liên quan