12 Các câu trả lời

เอส26ชง1-1น้ำ1นม1ตอนแรกก็ให้ลูกทานตัวนี้พอมาได้สัก2-3อาทิตย์น้องถ่ายแข็งเบ่งน่าดำน่าแดงเรยเปลี่ยนมากินเอนฟาแลคคะเดี๋ยวต้องรอดูอีกว่าน้องทานแล้วจะถ่ายแข็งอีกมั้ย

แม่บ้านนี้กังวลใจอยู่เหมือนกันคะถ้าเอนฟาแลคน้องทานแล้วยังถ่ายลำบากอยู่ก็คงต้องเปลี่ยนอีก😔

บ้านนี้ให้ทาน s26 สีทองจ้า น้ำ 1 ออนซ์ต่อนม 1 ช้อน แต่ถ้าอยากให้ถ่ายทุกวันเพิ่มน้ำมาครึ่งออนซ์จ้า ป้าแฟนเราบอกมานะ ผิดถูกอย่างว่านะจ้า

น้ำ1ออนซ์ต่อนม1ช้อนค่ะส่วนชงกี่ออนซ์แม่ต้องคอยสังเกตดูค่ะเริ่มจากน้อยๆก่อนถ้าลูกไม่อิ่มก็ค่อยๆเพิ่มค่ะระวังลูกover feeding ด้วยนะคะ🥰

นี่คือตารางการให้นมน้องค่ะ​ถ้าจะซงนมต้องดูที่ช้อน​ ด้วยค่ะ​ ถ้าช้อนสั้น​ นม​1ช้อนต่อน้ำ1ออน​ ถ้าช้อนยาว​ นม1ช้อนต่อน้ำ2ออน​

1 ออนซ์ต่อ 1 ช้อนลูกเราก็กินแบบนี้แต่ลูกขี้เหนียวขี้ไม่ค่อยออก เลยใส่แค่ 2 ช้อนครึ่งต่อน้ำ 3 ออน ลดลงครึ่งช้อน นมมันข้นเกิน

บ้านนี้ก้อให้น้องทานตัวนี้ค่ะสลับกับนมแม่น้องถ่ายยากมากค่ะ4-5วันถ่ายที ทรมานมากอึแข็งๆเหนียวๆ สงสารลูกมาก

น้ำ1ออนต่อนม1ช้อนค่ะ น้องกินน้อยกินเยอะต่างกันค่ะ บางคนชงแค่3ออนต่อครั้ง แต่บางคนก็ชง4ออนต่อครั้งค่ะ

บ้านนี้กินตั้งแต่ได้10วันค่ะเพราะน้ำนมแม่มีไม่มากแม่ชง1ช้อนต่อน้ำ1ออนค่ะน้องถ่ายปกติค่ะ

ลอง2/4ก่อนดูว่าลูกถ่ายยังไงค่อยเพิ่มทีหลัง

น้ำ1ออนต่อนม1ช้อนค่ะถ้าเป็นช้อนเล็กน่ะค่ะ