13 Các câu trả lời

เราก็พึ่งปวดไปไม่กี่วันค่ะ ปวดทั้งวันทั้งคืน2วัน เลยไปรพ. แต่พอไปถึงรพ.ได้ยินเสียงคนร้องเบ่งลูก ใจหายลืมปวดเลยค่ะ ตรวจเสร็จขอกลับบ้าน😂

เคยเป็นเหมือนกันคะ แต่อยู่ดีๆก็หายไปเอง น่าจะปวดท้องหลอกคะ ตอนนี้เรา 38+2 weeks หมอนัดผ่า 9 มีนาคม ยังไม่มีอาการปวดท้องอีกคะ

อาการเจ็บเตือนค่ะแม่ ความเจ็บจะไม่เพิ่มขึ้น ปวดไม่ถี่นะคะ บ้านนี้เตือนตั้งแต่ 35 วีคแล้วค่ะ ตอนนี้ 37+3 ก็ยังปวดอยู่เลยค่ะ

ขอบคถณค่ะ ตอน 32w 33w ก็เคยปวดแบบนี้เบาๆพอทนได้ มาตอน 36w รู้สึกปวดมากขึ้นค่ะ ช่วงนี้ก็สัวเกตอาการตัวเองทุกวันค่ะ ตั้งใจจะคลอดเอง

บ้านนี้ก็เป็นจร้า37วีคแล้วชอบปวดแต่ตอนกลางคืนพอกลางวันไม่มีอาการอะไรกำหนด21มีนา

เหมือนกันเลยค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

กำหนดคลอด30มีนาเช่นกันค่ะ แต่ตอนนี้36w+3d มีแค่อาการท้องแข็งกับเท้ากลับมาบวมคะแม่

ตอนนี้36w+4d ยังไม่ปวดเตือนแต่รู้สึกหน่วงท้องเวลาเดินเป็นบางครั้งค่ะ

36w+1dเหมือนกันเริ่มมีอาการปวดท้องประจำเดือน+ท้องปั่นเเข็งเเล้วคะ

ลองไปตรวจดูนะคะเผื่อปากมดลูกเปิดบ้านนี้ก้กำลังไปโรงพยาบาลคะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้อาการปรกติแล้วค่ะ แม่ยังมาทำงานอยู่ค่ะ 😆

ของเราก็เป็นค่ะ 36วีคเหมือนกัน ปวดมา2คืนแล้ว น่าจะเจ็บหลอกค่ะ

โอเคค่ะ

มีมูกเลือดไหมคะบ้านนี้มูกเลือดออกคลอดก่อนกำหนดคะ36วิคพอดี

ไม่มีมูกเลือดค่ะ ขอบคุณนะคะ