8 Các câu trả lời

เลยไตรมาสแรกหมอให้ทำได้ค่ะ เป็นการทำเฉพาะจุดไม่ส่งผลต่อทารก แต่ถ้ายังแพ้ท้องเหม็นกลิ่นโน้นนี่อยู่อย่าทำค่ะ

ค่อยทำหลังคลอดดีกว่าค่ะ มีทั้งสารเคมี กลิ่นฉุน คุณแม่สูดดมเข้าไป มันจะส่งผลต่อลูกได้

จ้า ทีแรกว่าจะทำคิดไปคิดมาเลยลองมาถามแม่ๆในแอปจ้าเพราะนี่ก็ไม่กล้าทำอยู่แล้ว

VIP Member

ไม่ควรค่ะ สารเคมีทั้งนั้นเลยค่ะ อดทนนิดนึงนะคะ คุณแม่เพื่อน้อง สู้ๆค่ะ

ค่ะแม่ คิดแล้วคิดอีกเลยลองถามดูล่ะเพราะก็กลัวเหมือนกัน

คุณหมอบอกว่าทำได้ค่ะ แต่ควรรอหลัง 6 เดือนขึ้นไป

VIP Member

ยืดได้ค่ะ แต่ควรเป็นออแกนิกเฉพาะคนท้อง

เราว่าไม่ควรทำนะค่ะสารเคมีทั้งนั้น

Super Mum

ควรเลี่ยงไปก่อนจะดีกว่าค่าแม่

Super Mum

ไม่ควรนะค่ะ เลี่ยงไปก่อนจ้า