55 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ เริ่มช่วง 5 เดือน ตอนแรกคิดว่ากรดไหลย้อนรึเปล่า ทานกาวิสค่อน ก็ไม่หาย พอลองสังเกตุตัวเองจริงๆ มันเจ็บแสบๆ ชาๆ ทายาก็ไม่ช่วยเลย ต้องอดทนอย่างเดียวเลยค่ะ เคยถามคุณหมอ บอกว่า กล้ามเนื้อขยาย แต่พอเข้าเดือน 7-8 อาการก็ทุเลาลง จนหายไป อดทนอีกนิดนะคะ

ขอบคุณมากๆนะค้าคุณแม่.😍

เจ็บซี่โครง จ้า บ้านนี้ก็ เป็นจ้าทรมานมากโดยเวลานอน เจ็บมาก พริกตัวทีก็เจ็บ แต่เดียวก็หาย เราเจ็บตอน 7 เดือน เดียวก็หายจ้า 5 เดือนนี้เห็นเพศชัดมากแล้วนะจ้า ยิ่งถ้าลูกชายนะจะชัดกว่าลูกสาวมากๆเลยจ้า จริงๆ 4 เดือนก็เห็นเพศชัดแล้วนะจ้าถ้าน้องไม่หนีบขาไว้

ค้า ขอบคุณนะค้าคุณแม่.😍

เจ็บมากค่ะอึดอัดด้วยนั่งงอตัวไม่ได้เลย ต้องนั่งตรงๆ ไม่งั้นก็ต้องถอดชุดชั้นในตอนนอน ไม่สะดวกจริงๆอึดอัดของเราไปอัลตราซาวตอนหมอนัดไม่เห็นเลยค่ะหรือเห็นเเต่เขาไม่ได้บอกก็ไม่รู้

จ้า😊ซาวกี่ครั้งไม่เคยเห็นเลย

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ ปวดมากนั่งนานๆไม่ได้เลย นอนตะแคงไปอีกข้างนึงนานๆก็ไม่ได้ต้องนอนตะแคงข้างที่ปวดตลอดถึงจะไม่ค่อยปวด ช่วงนี้เข้าเดือนที่7เริ่มปวดก้นกบแล้ว

อาการเดียวกันเรยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า มาเริ่มเจ็บตอน 7 เดือน ตอนแรกคิดว่าเป็นผิวหนังอักเสบจากการใส่ชั้นในคับ ดูก็ไม่มีแผลอะไร ลองมาถามแม่ๆในนี้เค้าบอกว่าเป็นยอดมดลูกดันค่ะ

ค้า ขอบคุณนะค้า.😍

ปกติจ้าแม่ แต่ทรมานมากบอกเลย ช่วงไตรมาสที่3 ตอน7เดือน เจ็บซี่โครงบ่อยมาก พอ8เดือนเจ็บเท้า ขาบวมเป่ง เจ็บง่ามขาด้วย😭

ค่ะ แค่ 5 เดือนก็เริ่มหายใจไม่ออก เดินเริ่มเหนื่อยแร้วค้า

บ้านนี้ก็ปวดจ้า ท้องเริ่มใหญ่ ก็ชาๆไปเลย นั่งงอตัวไม่ได้ นอนได้แต่ตรงๆงอตัวไม่ได้ ชาๆจี๊ดๆ

อาการแบบนี้เริ่มเป็นแร้วค่ะ อีกสักพักคงจะชิน.😂😍

ปกติค่ะ แต่บ้านนี้เริ่มเจ็บตอน 7 เดือนค่ะ ตอนนี้ใก้ลจะคลอดแล้วค่ะ เจ็บไม​่วันหยุดเลยค่ะ

ค้า เจ็บก็ทนค่ะเพื่อลูก.😍

VIP Member

เปนเหมือนกันเลยค่ะเวลานอนหงายหายใจไม่สะดวกยิ่งเจ้บจี๊ดๆทรมานอย่างบอกไม่ถูกเลย

อาการเดียวกันเรยค้า

ปวดเหมือนกันจ้า แนะนำเวลานอน ให้หาอะไรมาหนุน ตรงที่เจ็บนะคุณแม่ ช่วยได้นิดหน่อย

ขอบคุณมากๆนะค้า.😍

Câu hỏi liên quan