15 Các câu trả lời

ที่ทำงานนี้มีปกส.เหมือนกันนะค่ะแต่เขาให้ลาได้แค่2เดือนค่ะแฟนนี้กลัวลูกกับเรายังไม่แข็งแรงทีเพราะตอนนี้ได้33wเองนะค่ะกลัวคลอดก่อนเลยให้ลาออกแล้วคลอดเสร็จให้ยุกับลูกไปก่อน6-7เดือนนะค่ะยังไม่ให้ทำงานนะค่ะ

ที่ทำงานไม่มีประกันสังคมค่ะ

ที่โรงงานให้ลาได้98วัน จ่ายตังค์แค่45วัน พอครบกำหนดจะลาต่อก็แจ้งเขาได้ แต่ส่วนมากจะอยู่ไม่ถึงบางคนครบ1เดือนก็มาทำงานแล้ว

บริษัทเรา ให้ลาคลอด 45 วันเองค่ะ แล้วบอกว่าถ้าลาเพิ่มอีก 1 เดือน จะไม่ได้เงินเดือนค่ะ เซ็งเลย ลาได้ 2 เดือนเอง

บ้านนี้ยังเรียนอยู่ค่ะ อาจารย์ให้มาจนกว่าจะคลอด คลอดก็ให้ลาเเค่2อาทิตย์ คิดหนักมากค่ะ คงจะต้องดรอปใว้ก่อน

สู้ๆ

ลาได้น้อยจังค่ะ บ้านนี้ก็ลาตั้งแต่วันที่6/10/63. กำหนดคลอด20/10/63 แต่น้องยังไม่มีอาการใดๆๆ แต่ลาได้98วันค่ะ

รอลุ้นพรุ่งนี้เหมือนกันค่ะ

บริษัทที่เราทำงานลางานได้ 98 วันเลยนะคะแม่ในใบลาไม่มีบอกวันลาคลอดหรอคะ

ตามกฎหมายลาได้ 3 เดือนค่ะ มีประกันสังคมใช่มั๊ยคะ ลองคุยกับบริษัทดูค่ะ

ไม่มีค่ะ

VIP Member

ตามกฎหมายแรงงานแล้วต้องได้98 วันนะคะ ลองสอบถามสาเหตุที่บริษัทดูคะ

ที่ทำงานไม่มีประกันสังคมเหรอคะ ตามกฎหมายต้องได้3เดือนนะ

ลาคลอด​เดือนเดียวทำงานที่ไหนคะเนี้ย​ ปกติต้อง​98วัน

ทำงานเป็นเซลล์ขายรถค่ะแต่ไม่มีประกันสังคมค่ะ

Câu hỏi liên quan