7 Các câu trả lời

บ้านนี้คลอดตุลาเหมือนกัน แต่ยังไม่เน้นของใช้เยอะค่ะ เอาเท่าที่จำเป็นและคิดว่าได้ใช้งานจริง พวกเสื้อผ้าแรกเกิดก็ซื้อนิดหน่อย ไม่เยอะเพราะแปบเดียว น้องก็ตัวโตก็ได้ซื้อใหม่ แพมเพิสก็ซื้อมา1แพ้ค ครีมอาบน้ำ แป้งโลชั่นต่างๆก็ไม่ซื้อเยอะค่ะ เพราะต้องลองใช้ก่อน ว่าน้องจะแพ้ไหม ถ้าไม่แพ้หลังคลอดก็ค่อยซื้อเพิ่มค่ะ

พวกเสื้อผ้า เป้อุ้ม เปล เครื่องปั้มนม ขวดนม ที่นึ่งขวดนม ส่วนของใช้พวกครีมอาบน้ำสำลีแพมเพิสยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ

เราซื้อพวกเสื้อผ้า ผ้าอ้อม หมวกถุงมือถุงเท้าผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว แต่ก็ยังไม่ครบค่ะเพราะกำลังทยอยซื้ออยู่

ของเราเสื้อผ้าก็ทยอยซื้อจนเกือบครบแล้วค่ะเหลือของใช้

เตรียมครบหมดแล้วค่ะเหลือแค่พวกสำลีและสิ่งทำความสะอาดน้อง แม่แนะนำว่าเขาคลอดค่อยซื้อก็ได้ค่ะ

บ้านนี้เตรียมไว้ครบทุกอย่างแล้ว ทะยอยซื้อเรื่อยๆ ถึงจะซื้อจุกจิกแต่ตัวเงินไม่เป็นก้อน🤣

เหมือนกันค่ะซื้อทีเดียวไม่ไหว😅😅

ก็จะมีพวกผ้าห่อตัว เสื้อผ้า 2-3 ชุด แพมเพิส ผ้าอ้อม เอกสารแจ้งเกิด พวกนี้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ❤️

เรามีเซ็ตนี้ส่งต่อค่ะแม่ น้องยังไม่ค่อยได้ใส่ 150 บาท พร้อมคลอดเลยค่ะ

ไลน์0980379315ทักมาเลยค้า สอบถามก่อนได้จ้า