9 Các câu trả lời

เราก็ไม่พร้อมค่ะ ของเราผ่าคลอดด้วย คลอดเองไม่ได้ ค่าใช้จ่ายเยอะมาก พยาบาลบอกให้เตรียมไว้เลยสองหมื่น และเราไม่ได้ทำงาน แฟนหาเงินคนเดียว ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว เรากับแฟนวางแผนจะเอารถเข้าไฟแนนซ์ จากนั้นค่อยเอาเงิน ปกสค ไปโปะค่ะ

สู้ๆนะคะ

มีพ่อเด็กมั้ยคะ ลูกคนแรกเราว่าพยายามตั้งใจช่วยกันหน่อยอย่างไงก็ไหวนะคะ มีสมบัติอะไรพอขายได้ก็ต้องขายค่ะ เพราะเค้าเป็นลูกของเรา

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นหมื่นนี่แม่ผ่าหรือคลอดเองคะ บ้านนี้คลอดเอง +ค่าห้องพิเศษ2คืน คืนละ2000 จ่ายวันออกรพ.7,300ค่ะ

โห...แพงจังคะ

ถ้ากลัวแพงไม่มีเงินจ่ายแนะนำให้ไปรัฐบาลนะคะใช้สิทธิ์ 30 บาทไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ

ถ้ามี ปกสค จะใช้ 30 บาทไม่ได้ค่ะ 30 บาทจะใช้ได้ต่อเมื่อคุณแม่ยกเลิกไม่ส่ง ปกสค

ก็คงต้องหาหยิบยืมมาก่อน ได้เงินประกันสังคมแล้วค่อยไปคืนเค้าค่ะ

คิดแบบนั้นเหมือนกันคะ

ใช้สิทธิ์บัตรทอง30บาทกับ รพ.รัฐบาลสิคะ ฟรีตั้งแต่ฝากครรภ์

ไม่ได้ค่ะ ถ้ามีประกันสังคมใช้สิทธิประกันสังคมได้อย่างเด

บ้านนี้แพงแค่ใหนก็หางานทำช่วยกันเก็บเงินจ่ายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอดเอง5000บาทถ้วนคะ นอนห้องรวม

Super Mum

มีสิทธิ์อื่นไหมละคะ พวก 30฿ อะไรงี้อะค่ะ

มีประกันสังคมแต่ต้องออกค่าใช้จ่ายเองก่อนถึงไปเบิกได้ค่ะ