11 Các câu trả lời

ขึ้นเหมือนกันค่ะทั้งตัว แต่รักษาได้แต่ผิวหน้าค่ะ ผิวกลายปล่อยเลย ผิวหน้าใช้เบนแซคค่ะ ลองหาดู ซื้อได้ตามร้านขายยาค่ะ ตอนนี้สิวที่หน้าดีขึ้นมาก สิวอุดตันหายค่ะ สิวอักเสบดีขึ้นเรื่อยๆ

เป็นกับฮอร์โมนค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นจากตอนที่ไม่ท้องหน้าไม่มีสิวเลย ตอนท้องได้ 4-5เดืน สิวฝ้ามาเต็มค่ะ ตอนนี้38+แล้ว สิวเริ่มลดเองค่ะ ตอนนี้เหลือแต่รอยสิว ที่ทิ้งไว้เต็มหน้าเลย

บ้านนี้ก็เป็นคะสิวขึ้นเต็มหน้าส่องกระจกทีกลัวตัวเอง พอเข้าเดือนที่4 เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆจนตอนนี้ 6เดือนหายดีแล้วเหลือแค่รอย

VIP Member

ถ้าท้องอยู่ไม่ต้องคิดรักษาค่ะ มันเกิดจากฮอร์โมนส์ เราควบคุมไม่ได้ รอคลอดก่อนแล้วค่อยรักษาแบบจัดเต็มค่ะ

บ้านนี้พอเริ่มท้อง สิวขึ้น หน้ามัน แต่พอเข้าเดือนที่6-7 ดีขึ้นเองค่ะ สิวหาย หน้ามันน้อยลง

แนะนำค่ะแม่ สนใจแอดไลน์มาได้นะคะทักมาสอบถามหรือปรึกษากันก่อนได้จ้า (ID : namfah-b.tp)

ใช่ค่ะพอท้อมีสิวขึ้น ฝ้าก็ดำปื้ด ก่อนหน้านี้หน้าใสค่ะ

แม่ลองใช้เจลว่านหางจระเข้100%แช่เย็นพอกดูนะคะ

บ้านนี้สิวไม่ขึ้นแต่หน้าดำมาก

VIP Member

ปกคิค่ะ คุณแม่ต้องใจเย็นๆนะคะ

Câu hỏi liên quan