2 Các câu trả lời

ที่อยู่ในใบสูติบัตรคือที่อยู่ทะเบียนบ้านกลาง ร.พ ที่ เราไปคลอดคะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ ร.พ อยู่อำเภออะไร เสร็จขั้นตอนการแจ้งเกิดเราก็เอา**ใบ ท.ร6 (สามารถเปลี่ยนที่อยู่ที่ปลายทางได้ แจ้งทางอำเภอย้ายเข้าได้เลยค่ะ) ที่ทางอำเภอออกให้ไปย้ายเข้าทะเบียนบ้านเราค่ะ

ในใบเกิดลูกเป็นที่อยู่ของโรงพยาบาลไม่สามารถเปลี่ยนได้ค่ะ พอน้องเกิดมาแล้วชื่อน้องจะอยู่ทะเบียนบ้านกลางค่ะ พอทำเรื่องแจ้งเกิดเสร็จถึงจะย้ายเข้าทะเบียนบ้านเราได้ค่ะ...(ทะเบียนบ้านกลางคืออำเภอที่แม่แจ้งเกิดค่ะ)

Câu hỏi liên quan