12 Các câu trả lời

1.ต้องดูว่าเราประจำเดือนมาสม่ำเสมอมั้ย(อันนี้ช่วยคาดคะเนง่ายขึ้นว่ากี่วันหลังปจดมาไข่จะตก) 2.สังเกตอาการช่วงตกไข่ อย่างเช่น ของเราจะสังเกตง่ายค่ะ ช่วงตกไข่จะมีมูกใสๆออกมาทางช่องคลอด ยืดได้ยาวๆเหมือนไข่ขาว และมีปวดท้องซ้ายหรือขวาสลับเดือนตามไข่ที่ตก 3.ซื้อที่ตรวจการตกไข่ (LH test/ovalation test) ถ้าขึ้น2ขีดเข้มๆ ก็ชัวร์ 4.ช่วงที่คาดว่าใกล้จะตกไข่ ไปคลินิกให้หมอซาวน์ทางช่องคลอด จะเห็นชัดเจนค่ะว่าไข่กำลังจะตกหรือตกไปแล้ว

ตอนนี้ประจำเดือนขาด5วันแล้วยังไม่กล้าซื้อตรวจเลยค่ะ ปัสวะบ่อยเป็นสิบๆรอบ

ถ้าไข่สุกตามแอปจริง ๆ อาจจะยากนะคะ มีโอกาสติดค่ะ แต่น้อย ลองตรวจดูนะคะ ถ้าไม่ได้ยังไง เดือนหน้าลองก่อนวันไข่ตก 2 วันจนถึงหลังตก 2 วันจ้า

ขอบคุณนะคะ❤

ไม่น่าติดนะคะ ถ้าไข่ตกตรงตามที่แอปบอก เดือนหน้าลองก่อน ไข่ตก2 วันแล้วก็ทำยาวเลย ค่ะ จนถึงหลังไข่ตก2 วัน ช่วยได้ค่ะ

ประจำเดือนขาด5วันแล้วยังไม่กล้าตรวจเลยค่ะ

ของเค้ามีหลังปจด.หยุด 1 วันกับวันไข่ตกพอดี ก็ท้องเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะครั้งไหน 😅

ของเราขาด5-6วันแล้วค่ะ ยังไม่กล้าตรวจเลยกลัวผิดหวัง เข้าห้องน้ำทีวันละสิบๆรอบ😂

โหลดแอปนี้เลยค่ะมันจะบอกว่าช่วงในไข่ตก และช่วงในมีโอกาสตั้งครรภ์สูง

ขอบคุณนะคะ😍

มีแต่น้อยมากค่ะ ต้องก่อนวันตกไข่หรือหลังวันตกไข่วันนึงค่ะ ✌🏼 สู้ๆค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณแม่

โอกาสน้อยมากค่ะ วันที่1มีโอกาสมากสุด ขอให้สมหวังนะคะ

เป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรงวันเดียวกันด้วยค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนขาด5-6วันแล้วยังไม่กล้าตรวจ ปัสวะบ่อยเป็นสิบๆรอบ😅

ยากนะคะ​ ถ้าก่อนหรือหลังไข่ตกถึงจะน่าลุ้น

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ประจำขาด5วันรอลุ้นค่ะ😊

ตรวจดูดีกว่าค่ะ จะได้รุ้

จ้าา.

สอบถามค่ะใช้แอปไหนค่ะ

PinkBird