13 Các câu trả lời

อาจจะท้อง หรือไม่ท้องก็ได้ ส่วนตัวเคยไม่มา2เดือนดีใจนึกว่าท้อง สุดท้ายเป็นที่ฮอร์โมน อยู่ๆก็เป็นอีกแต่ห่างกันเป็นปีจากครั้งก่อนเลยลองตรวจตอนนี้17wแล้ว ทุกอย่างมีโอกาสเป็นไปได้เสมอ😊😊

ต้องลองตรวจครรภ์ดูค่ะ หรือไม่ก็ไปหาหมอค่ะจะตรวจละเอียด ทุกอย่างมีโอกาสหมดแหละ แต่บางที ประจำเดือนไม่มาก็ไม่จำเป็นต้องท้องเสมอไปค่ะ มีหลายปัจจัยที่ทำให้ประจำเดือนไม่มา หรือเลื่อนช้าได้

ต้องตรวจถึงจะทราบค่ะ เราเคยปจด.หาย4เดือน นึกว่าจะท้องซะแล้ว ไปหาหมอ หมอขำแล้วบอกคุณน่าจะเครียดไปหน่อยได้ยามากินแทน ส่วนท้องนี้ ปจด.มาช้าไป3วัน ตรวจปุ๊บ 2ขีดเข้มๆเลย

ตรวจเพื่อความเเน่ใจค่ะมันมีหลายสาเหตุที่อาจจ้ะทำให้ประจำเดือนไม่มาลองตรวจดูเพื่อคงามเเน่ใจน่ะคะ

Coba pakai produknya mama choice bun . Produknya sudah sesuai anjuran IDAI dan FDA, 100% aman. Bisa cek langsung di tokonya >> https://shope.ee/9KLw1ZdiEL , lagi ada free gift barang seharga 87.000 dan voucher diskon 100.000 bun. 5245819

ถ้ามาปกติทุกเดือนแล้วอยู่ๆไม่มาก็ตรวจเลยค่ะ เพราะเราก็ขาดแค่อาทิตย์เดียวรู้เรื่อง

ซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ บางคน ปจด เลื่อนเพราะความเครียดหรือพักผ่อนไม่เพียงพอก็มี

ต้องไปตรวจดูนะค่ะอาจจะท้องหรือไม่ท้องก็ได้ค่ะถ้าให้ชัดก็คือตรวจดูค่ะ

คุณแม่ลองซื้อที่ตรวจคันมาดูค่ะ ถ้าขึ้น2ขีด ไปฝากครรภ์ได้ค่ะ

ตรวจคะ ประจำเดือนขาดมีหลายสาเหตุ เครียด ป่วย รึ เลื่อน

Câu hỏi liên quan