5 Các câu trả lời

VIP Member

ใช้มือคลึงๆรอบเต้านมเบาๆก่อนคะกระตุ้นให้น้ำนมค่อยๆไหลออกมาเอา พอไหลออกมาบางส่วนแล้วค่อยปั้มนมเบาๆ อาจจะต้องใช้เวลาหน่อย แต่ไม่เจ็บคะ ถ้าให้ลูกดูดตอนคัดมากๆระวังลูกสำลักได้นะคะ เพราะตอนนมออกจะพุ่งมากคะ ลูกกลืนไม่ทัน

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ประคบน้ำอุ่นค่ะ ตอนเราเป็นเราเป็นข้างเดียวไข้แตกเหมือนกันคะ แต่กัดฟันให้ลูกดูดค่ะ หาย แต่ต้องใช้คาวมอดทนมากๆ เพราะเจ็บมากเจ็บจนร้องไห้เลยค่ะ อย่าปล่อยให้นมคัดค่ะต้องปั้มออกหรือให้ลูกดูดอยู่เสมอ

ตอนเราเป็นเราให้แผนไทยนวดเปิดท่อน้ำนมค่ะ แล้วก็ให้ลูกเข้าเต้าต่อ เจ็บมากแต่หายค่ะ คุณแม่ไปหาหมอนะคะ อย่าทนค่ะ เดี๋ยวเป็นฝี

ประคบน้ำอุ่นนะคะคุณแม่ แล้วค่อยปั๊มออก. พอนมหายคัดแล้วคุณแม่ต้องขยันปั๊มนะคะ ได้ไม่กับมาคัดดี เคยปวดคะ ทรมาณมาก

ใช่ค่ปวดมากถึงกับร้องไห้เลย

ไปคลินิคนมแม่เลยค่ะ อย่าปล่อยคัดนานจะกลายเป็นฝีค่ะแม่

Câu hỏi liên quan