30 Các câu trả lời

กินบ้างไม่เป็นไรหรอกค่ะ ยิ่งอากาศร้อนๆแบบนี้คงอยากมาก เราทานตอนตั้งท้อง ลูกชายออกมาเเข็งเเรงดีค่ะ เเต่อย่าทานเยอะนะคะ เดี๋ยวคุณแม่จะปวดฉี่ปวดกว่าเดิม

VIP Member

เราจิบทีละนิดค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้กินแล้ว กลัวลูกไม่แข็งแรงแล้วเสี่ยงเบาหวานด้วยค่ะ

กินนิดหน่อย ส่วนใหญ่เราติดกินชา กาแฟ มากกว่าค่ะ กินทุกวัน แต่โชคดีที่ทุกอย่างโอเค

กินมากไม่ดีคะลูกออกมาจะตัวเหลืองคะ คิดเเค่พอหายอยากหรือกินน้ำผลไม้ดีกว่าคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็กินค่ะนานๆที เพราะมีน้ำตาลเยอะกลัวเบาหวานมีแก๊สอีกด้วย

บ้านนี้ นานๆกินที เมื่อวานเพิ่งกินสไปร์ทไปขวดนึงค่ะ

กินแบบ sugar free พวก max , zero ก้อพอได้นะคะ กินแค่พอหายอยากค่ะ

VIP Member

ถ้าเป็นไปได้ ก้อควรงดนะคะ เด่วเบาหวานจะถามหา

กินทุกวันจนคลอดเรยจ้า แข็งแรงดีปกติทุกอย่าง

ตอนอยากกินจิงๆ ก้อกินคำ 2 คำค่ะ พอให้รู้รสค่ะ