37 Các câu trả lời

ใช้เข็มขัดพยุงครรภ์ ตั้งแต่ 8 เดือน. ช่วยบรรเทาได้ค่ะ บ้านนี้ใช้อยู่ เดินสบายไม่เจ็บปวดอะไรเลย. ตอนนี้ 37+1 สัปดาห์แล้วค่ะ

5เดือน ก้อปวดบ้างค่ะ ตอนแรกก้อกังวลเหมือนกัน ลองสังเกตุตัวเองค่ะ ถ้าปวดแบบนานๆ หลายๆวัน ก้อไปหาหมอดีกว่าค่ะ

เปนเหมือนกันคะ ปวดมากปวดแบบจี้ดขึ้นมาเลยคะ ยิ่งขยับตัวยิ่งปวด แต่เปนแปบๆก้อหาย เปนมาตั้งแต่30วีค ตอนนี้34คะ

มดลูกขยายค่ะ ถ้าปวดมากๆกินยาพาราได้นะค่ะ กินได้แค่ยาพารานะ 1เม็ดต่อ4ชม. สู้นะค่ะอีกเดือนนึงก็คลอดแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะ​ ปวดหน่วงๆไปทั่วบริเวณ​ ท้องแข็งเป็นบางครั้ง​ ขยับตัวยากด้วยค่ะ​ จะอันตรายไหมคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติจ้าเพราะลูกตัวใหญ่ขึ้นน้ำหนักลูกเลยกดทับค่ะเลยทำให้เจ็บหน่วง บางมีอาการตึงๆ

เป็นจ้า 8เดือน แถมต้องไปซื้อของลูกอีก ก้าวขาแทบไม่ออก หายใจก็ไม่ทั่วท้องต้องอ้าปากเอา ทรมานมากค่ะ

เดินยากแล้วสั่งเอาจร้า​ shopee​ ของเยอะจร้า​ ถูกด้วย​ แม่บ้านนี้ก็สั่งเอาจร้า​ เดินไม่ไหวแล้ว

เป็นเหมือนกันจ้า หมอที่ฝากครรภ์สั่งงดการเดินบ่อย งดเดินทาง เพราะมันเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด 35wจ้า

เป็นตั้งแต่ได้26w คะ จนตอนนี้31+5wก็ยังเป็น นานๆเป็นที เป็นทีเจ็บปวดทรมานมากคะ จะลุกก็ลำบาก

เป็นเหมือนกันคะ เวลาลุกนะคะ ตึกเป็นเอ็นเลย ใช่ไหมคะ มันทั้งปวดทั้งเจ็บ ทรมารสุดๆๆ