640 Các câu trả lời

ทำทุกอย่างเมิ่นปกติคะขายก๋วยเตี่ยวตั้งเเต่ท้องอ่อนจนตอนนี้เข้าเดือนที่7 ม่เคยเเพ้ท้องใดๆแค่รุ้สึกท้องป๋องและลูกดิ้นแค่นั้นเอง​ (ท้องแรก)​ลูกสาว

เราก็ทำนะ อย่าคิดน้อยใจนะคะ เพราะงานบ้านเล็กน้อยที่ทำ ถือว่าออกกำลังกายไปในตัวค่ะ...แต่ถ้าหนักมากไป ควรเรียกให้แฟนช่วยนะคะ สู้ๆค่ะ เราก็ 5 เดือน 2 วัน

ทำทุกอย่างเหมือนกันคะ เพราะอยู่คนเดียวตั้งแต่ท้อง ตอนนี้ท้อง 5 เดือน ปกติก็ซักผ้า ขับรถ ไปหาหมอ ขึ้นลงบันได แค่ระมัดระวังตัวเอง อย่ายกของหนักเกินไป

VIP Member

ทุกวันนี้จนท้อง 7 เดือนแล้ว ยังทำเองทุกอย่างค่ะ ซักผ้า กวาดบ้าน ล้างจาน ทำกับข้าว อื่นๆๆอีกหลายอย่างที่เป็นงานบ้าน รอสามีหรอคะ กว่าจะทำ ไม่ทันใจเรา

7 เดือนแล้ว ยังตื่นแต่เช้าทำอาหารเปิดร้านขายกาแฟ ซักผ้าทำงานหนักเหมือนเดิมค่ะ สามีไม่ช่วยเลย เดินบ่อยมาก แต่สังกตตัวเองด้วยค่ะ ไม่ไหวก็ค่อยๆทำไป

หนูจะ6เดือนครึ่งแล้วทำทุกย่างปกตินะคะ แต่แฟนถามตลอดเหนื่อยไหม,ไหวรึป่าว เลยทำได้ไม่ได้รู้สึกอะไร หนูว่าพี่ขาดกำลังใจมากกว่าที่แฟนพี่คิดแบบนั้น

เขาทำทุกอย่างอย่านะค่ะยกได้แต่จิงๆหมอห้ามยกเกิน5โลจะทำให้คลอดก่อนกำหนดค่ะแฟนไม่ยุเราค่อยยกพอยุยกไม่ได้ค่ะด่าหนักมากค่ะทั้งที่เราก้ยกได้ปกติ

ท้อง7เดือนแล้วยังทำงานปกติเลยจ้า ช่วยแฟนกรีดยางหยอดยางทำงานอื่นๆปกติเลยจ้าแค่ไม่ได้ทำหนักเหมือนเมื่อก่อน บางทีก็สงสารแฟนทำงานหนักอยู่คนเดียว

บ้านนี้ทำงานบ้านปกติค่ะสามีทำงานนอกบ้านส่วนงานบ้านเราทำปกติสากเบือยันเรือรบตอนนี้จะ8เดือนแล้วก็ทำปกติค่ะแถมช่วงนี้ปิดเทอมเลี้ยงคนโตอีก2คน😊

บ้านนี้ไม่รู้ตัวเลยค่ะรู้ช่วง7-8เดือน ไม่รุ้ตัวว่าอุ้มท้องเรียนอยุ่ วิ่งเก็บรอบ ขึ้นลงบรรได2 3 4 5ชั้นค่ะ ยังรอดมาได้ไง55555555 ตอนนี้น้อง3เดือนแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan