640 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ทำทุกอย่างเองค่ะ เข้าเวรออกเวรทำงานไม่เป็นเวลา ขับรถเองด้วยค่ะ สบายๆ ทำงานบ้านกวาดบ้านถูบ้าน ล้างห้องน้ำก็ทำค่ะแต่นั่งเก้าอี้ล้างนะคะเพราะกลัวลื่น555

เราก็ทำตามปกติค่ะ ทำงานหนักมาก จนเหลืออีกทิตย์เดียวจะคลอดแล้วก็ยังทำอยู่ค่ะ เราขายเนื้อ บางทีก็แอบยกเนื้อหนักเกือบ10โลเองค่ะ เพราะไม่มีใครทำได้ดั่งใจเราเลย 😂

เป็นเหมือนกันค่ะ งานในบ้านทำเองทุกอย่าง สามีจะมาช่วยตอนที่เราบอก ถ้าเราไม่เอ่ยปากขอให้ช่วยเค้าก็ไม่ทำ ทำงานหนักจนตกเลือดได้นอนโรงพยาบาล ดีที่ลูกไม่เป็นอะไร

บ้านนี้ท้องได้5เดือนกว่ายังทำงานยืน+เติมของอยู่เลยค่ะ ทำทุกอย่างยกเว้นของยกๆค่ะจะไม่ทำ เพราะแต่ก่อนเขาทำให้เราทุกอย่างพอแยกกันทำงานเราต้องพึ่งตัวเองได้ค่ะ

เรา19weekคะก็ยังทำงานนอกบ้าน ทำงานบ้าน ทำกับข้าวเหมือนปกติทุกอย่างคะ รู้สึกดีคะที่อย่างน้อย ฉันยังไหวในเรื่องการทำหน้าที่ของตัวเอง ไม่อยากให้สามีเหนื่อยคนเดียว

ทำเองทุกอย่างค่ะงานบ้านท้อง9เดือนยังขับรถไปหาหมอเองเลี้ยงลูก5ขวบไปด้วยวัยกำลังดื้อเลยบางทีเผลอวิ่งตามนางก็มีต้องทำเองทุกอย่างค่ะเพราะแฟนไปทำงานต่างประเทศ

VIP Member

บ้านนี้ทำจนก่อนคลอดนะคะ แต่ก็ใส่ผ้าน้อยๆหน่อยจะได้ไม่หนัก ทำนู่นทำนี่เรื่อยเปื่อนเลยค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก็โดนห้ามค่ะ แต่ก็รั้นอยากทำเอง กินนอนอย่างเดียวเบื่อค่ะ

บ้านนี้ทำงานด้วยงานบ้านด้วยคะ ทำปกติ แต่แม่ก็ต้องระวังนะคะอันตรายกับลูกขึ้นลงบันไดหน้ามืดตาลายได้นะคะมันไม่มีอะไรที่แน่นอนอุบัตเหตุเกิดได้ทุกเมื่อนะคะแม่

ทางนี้ทำเองทั้งหมดค่ะ สามีอยู่ไกล เราทำงานคนละที่ บางทีก็แอบน้อยใจ ทัองทั้งทีสามีไม่ได้ทำหน้าที่เท่าที่ควร แต่ถ้านางกลับมา นางมักจะทำให้ทุกอย่าง สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้9เดือน3วันละค่ะทำเองทุกอย่าง งานบ้านทำทุกอย่างขับรถมอไซเดินป่าไปหมด แต่ถ้ายกของหนักๆก็จะไม่ยกให้แม่ยกให้ เช่น. ตะกล้าผ้าที่เราซักแล้ว ให้แม่ยกไปให้

Câu hỏi liên quan