7 Các câu trả lời

เราเคยเป็นค่ะแม่ มีออกมาแบบนี้เลย ไม่ปวดท้อง พอไปถึงโรงบาลหมดเช็คปากมดลูก ปากมดลูกยังไม่เปิดหมอก็ให้กลับบ้านมารอปวดท้องค่ะ

บ้านนี้ก่อนคลอดก็เป็นแบบนี้ค่ะ เป็นตอนบ่ายไม่ปวดท้องไม่อะไรเลย แต่พอกลางคืนน้ำคล่ำก็แตกค่ะ ดีที่หมอให้แอดมิทตั้งแต่บ่าย

ถ้ามีมูกเลือดไปโรงบาลเลยค่ะร่างกายเราไม่เหมือนกันบางคนมีมูกเลือดปากมดลูกเปิด หมอเค้าแนพนำให้ไปไม่เจ็บท้องก็ต้องไปค่ะ

ไปได้เลยค่ะเเม่ เคยเป็นเเบบนี้เหมือนกัน ไปถึงโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด3เซน ไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ

ขอบคุณคะ กำลังไปคะ เพราะตอนนี้เริ่มมีอาการปวดมาแล้วคะ

เป็นไงบ้างคะอัปเดตด้วยค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ขอไห้คลอดง่ายนะคาะ

ขอบคุณคะ