8 Các câu trả lời

เพิ่มนน.ลูกในท้อง ให้เน้นทานโปรตีนเยอะๆค่ะแม่ ไข่ต้มวันละ 3 ฟองได้จะดีมากๆ แบ่งทานมื้อละฟองก็ได้ค่ะ นมวันละ 2 แก้ว/กล่อง ทานโปรตีนอย่างอื่นด้วยนะคะ พวกเนื้อสัตว์ต่างๆ, ถั่ว, เต้าหู้ ฯลฯ หลังทานอาหารประมาณ 1-2 ชั่วโมง ให้นอนพักผ่อนค่ะ จะทำให้สารอาหารลำเลียงไปสู่ลูกทางรกได้ดีขึ้น ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ นอนพักผ่อนให้รวมๆแล้ววันนึงถึง 8 ชม. และออกกำลังกายเบาๆวันละ 20-30 นาที ค่ะ (อันนี้ก็ช่วยให้สารอาหารลำเลียงทางรกได้ดีขึ้นเช่นกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอนัดซาวทุกอาทิตย์เลยคะ ซาวล่าสุดเมื่อวาน 30+2 น้ำหนัก 947 เป็นเพราะแม่กินไม่ได้เลยแพ้ท้อง ตอนนี้บำรุงนม1ลิตรกับกล้วยน้ำว้า6อันกับไข่วันละ2ฟอง และให้เน้นโปรตีน ตามคำแนะนำหมอ แต่น้องแข็งแรงทุกอย่างดิ้นเก่งยกเว้นน้ำหนักตัวแม่กับน้ำหนักตัวลูก เป็นกำลังใจให้คะปัญหาเดียวกัน

ขอบคุณค่ะ ตอนี้ใปซาว รพ.ในตัวเมืองเค้าบอกว่าแม่น่าจะจำประจำเดือนผิดเพราะดูแล้วเด็กสมบูรณ์ดีท้องกับศรีษะสมส่วนกีนค่ะ

VIP Member

โดฟ ก​ล้วย​ ไข่​ นม​ หมายถึงวันละลูก​นะคะแม่​ บ้านนี้​ ป​ั้นน้ำหนัก​ลูก​2อาทิตย์​ น้อง​ น้ำหนัก​ตามเกณเลย​ จากที่น้ำหนัก​น้อย

ส่วนใหญ่น้ำหนักน้องจะขึ้นอย่างรวดเร็วในสัปดาห์ที่ 34 ถึง 38 ค่ะแม่.

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วยน้ำว้าเลยค่ะแม่ ช่วยได้จ้า

เน้นโปรตีนค่ะ เนื้อ นม ไข่ กล้วยค่ะ

บ้านนี้30+2week น้ำหนักน้อง 1609 g.

สู้ๆนะคะ

Câu hỏi liên quan