30 Các câu trả lời

ท้องจะไปใหญ่ขึ้นเห็นได้ชัดน่าจะสัก 6-7 เดือนค่ะแม่ เน้นที่น้ำหนักลูกให้อยู่ในเกณฑ์ทุกครั้งที่ซาวแล้วถ้าหมอไม่ได้แจ้งถึงความผิดปกติอะไร แม่ก้ออย่ากังวลไปเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้จนจะคลอดแร้ว ท้องยังเหมือนคนท้อง3เดือนอยุ่เรยจ้า ดูจากน้ำหนักลูกจ้า ไม่ได้ดูที่ท้องจ้า

ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงนะคะ

น้องตัวยังเล็กอยู่ค่ะ เลยยังไม่ค่อยออก บ้านนี้ 5-6 เดือนเพิ่งจะออก

บ้านนี้17+3wค่ะ.ก่อนท้อง42ไปชั่งมาที่รพ.อาทิตที่แล้ว44.3☹️😅

เหมือนกันเรยค่ะแม่ ขึ้นมาแค่ 2โล เหมือนคนลงพุง😂😂

27wท้องเล็กแต่น้องหนักเกินเกณคะ เข้า7เดือนน้ำหนักเพิ่ม5โลค่ะ

VIP Member

ของบ้านนี้ตอน21w ท้องจะออกตอน7-8เดือน ปกติของคนตัวเล็ก

บ้านนี้18 วีคใหญ่มากค่ะ แม่มีพุงมาก่อนด้วยเลยดูใหญ่

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ น้ำหนักดีตามเกณฑ์ก็โอเคแล้ว

ของเราเล็กมาตลอด ก็พึ่งมาใหญ่ตอน 6 เดือน

Câu hỏi liên quan