10 Các câu trả lời

ช่วงก่อนจะตรวจเจอว่าตั้งครรภ์ก็รู้สึกปวดหน่วงๆเหมือนประจำเดือนจะมาเลยจ้าแม่ พอตรวจเจอแล้วไปหาลุงหมอก็เลยถามลุงหมอ ลุงหมอบอกว่าเกิดจากมดลูกเราขยายใหญ่ขึ้นเพื่อรองรับการฝังตัวอ่อนค่ะ ไม่ต้องกังวลน้าส์คุณแม่ ตอนนี้ของเรา 8 weeks อาการหน่วงก็ไม่มีแล้วค่ะ 🥰🥰

เป็นเพราะมดลูกเกิดการขยายใหญ่ขึ้นจ้าแม่ เลยทำให้เราปวดหน่วงท้องน้อยแม่ไม่ต้องกังวลน๊าา แม่ระวังการใช้ชีวิตให้มากขึ้นก็พอจ้า

อาการเริ่มต้นเป็นแบบนี้ค่ะ แต่คุณแม่ต้องระวังน้า อย่าให้มีเลือดออก เดินช้าๆ นอนเยอะๆ อย่ายกของหนัก ค่ะ

เคยเป็นจ้า ปวดหน่วงเหมือนประจำเดือนจะมา แต่ไม่มีเลือดออก พออายุครรภ์ 12w เริ่มดีขึ้นและหายไปเองจ้า

ปวดแต่เลือดไม่ออกคือมดลูกขยายค่ะเราก็เป็น ^^ แต่ถ้าเลือดออกคืออันตรายนะคะ

ปวดไม่นานไม่อันตรายค่ะถ้า ปวดนานติดต่อกัน 4-5 ชั่วโมงก็ควรไปหาหมอค่ะ

ขออนุญาตถามนะคะฝากท้องมายังคะ บ้านนี้พึ่งตรวจเจอยังไม่ได้ไปฝากเลย

อีก2-3วันว่าจะไปฝากเเล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ🥰

TapFluencer

มดลูกขยายค่ะแม่เพราะมีการฝังของตัวอ่อน

ปวดไม่มาก ปวดแปปๆ มดลูกขยายค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปวดแบบปจด.คือมดลูกขยายค่ะ