7 Các câu trả lời

บ้านนี้เหมือนกันค่ะแม่ 36วีค ยังทำงานอยู่เหมือนกันว่าจะล่าคลอดวันที่ 10 นี้ จะทำต่อก็กลัวน้องออกมาเพราะน้องเอาหัวลงเร็วเกินไป กำหนดคลอดวันที่ 30 ก.ย แต่ดูๆไปหน้าจะไม่ถึงค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน🙂 หมอนัดอีกที วันที่ 8

บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่ 27 วีคเลยค่ะ 😅😅

VIP Member

ถ้าแม่ไหวนะคะ แนะนำลาวันที่9เลยค่ะ เพราะหลังตรวจเชิงกรานบางคนก็เริ่มมีอาการใกล้คลอด หรือไม่ก็รอตรวจอุ้งเชิงกรานก่อนก็ได้ค่ะ เผื่อได้ผ่าค่อยลาตอนหมอนัดผ่าไปเลย

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ^^

บ้านนี้กำหนดคลอด 23กันยา กะจะลาก่อนสักวันที่20กันยา แต่ไม่รู้จะถึงไหม เพราะตอน36.4w คุณหมอบอกหัวน้องเริ่มลงต่ำแล้ว และมีอาการท้องแข็งเตือน หมอบอกคงอีกประมาณ 1-2อาทิตย์ 😅

พอดีเราทำงานอยู่ใน รพ.ค่ะเลยไม่กังวลเรื่องเจ็บคลอดเท่าไหร่ 😊

กำหนดคลอด 4 ตุลาเหมือนกันค่ะ แต่นัดผ่า 22 กันยา แม่ลาวันที่12 กันยาค่ะ กลัวเจ็บท้องก่อนจะลำบากเพราะจะไปคลอดที่ ตจว.

บ้านนี้ รอหมอนัดดูเชิงกรานวันที่ 9/9 นี้ ว่าจะได้คลอดเองหรือผ่า แอบลุ้นเลยค่ะ ตื่นเต้น

กำหนดคลอด3ตุลาค่ะ วันนี้จะไปทำงานอีกวันแล้วลายาวเลยค้า อิแม่ไม่ไหวแล้วเจ็บเตือนบ่อยมาก เดินแทบไม่ไหวแล้ว

เจ็บหน่วงบ้าง เจ็บจี๊ดๆลงขาบ้าง เดินยังก้าวขาไม่ออกเลยค่ะ

VIP Member

ท้อง 2 /36 วีคเหมือนกันค่ะ ยังทำงานอยู่เลย ปวดท้องคลอดวันนไหนค่อยลาวันนั้นเลย 555+ ท้องแรกก็ลาวันคลอดค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ กำหนด5ตุลา หมอนัดตรวจเชิงกรานวันที่9เหมือนกัน☺️☺️

ลางานหรือยังคะคุณแม่ 😅 บ้านนี้ว่าจะรอเจอหมอก่อน ค่อยตัดสินใจอีกที

Câu hỏi liên quan