6 Các câu trả lời

มือเท้าบวมไม่ใช่สัญญาณเตือนใกล้คลอดนะคะ บางคนบวมตั้งแต่ 4-5 เดือนก็มี แต่อาจเสี่ยงครรภ์เป็นพิษได้ค่ะถ้ากดแล้วยุบไม่คืนตัว

TapFluencer

ของเราท้อง 3 แล้วไม่บวมสักท้องค่ะแม่ แต่น้องสาวเรามีอาการบวมในช่วงไตรมาสที่ 3 เพราะน้ำหนักตัวเยอะและความดันสูงด้วยค่ะ

TapFluencer

ถ้าแน่นหน้าอก หายใจไม่ค่อยออก กดเท้าแล้วบุ๋ม อาเจียน เวียนหัว ไปหาหมอด่วนเลยนะคะ อันตรายมากค่ะ ครรภ์เป็นพิษ

VIP Member

มือ เท้าบวม คือสัญญาณเตือนของครรภ์เป็นพิษค่ะ เราตลอดการตั้งครรภ์ไม่บวมเลยค่ะจนถึงวันคลอด

คือสัญญาณเตือนครรภ์เป็นพิษค่ะแม่ ถ้ากดแล้วยุบไม่คืนตัวให้รีบไปหาหมอนะคะ อันตรายค่ะ

เราไม่บวมค่ะ ตั้งแต่ท้องยันคลอดไม่บวมเลยค่ะ ระวังอาการครรภ์เป็นพิษนะคะถ้าบวม