68 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่ขึ้นเลยจ้า แถมลงอีกต่างหาก แต่หมอบอกน้องน้ำหนักดี แม่คือทางผ่าน

ถ้าน้ำหนักแม่ขึ้นน้อย แต่น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติแม่ก็ไม่ต้องกังวลคะ

เหมือนกันค่ะ ขึ้นมาแค่4-5โล ก่อนท้องหนัก 74 ตอนนี่จะเข้า8 เดือนล่ะน้ำหนัก79

บ้านนี้ 39+2 แม่น้ำหนักขึ้นมาจากก่อนท้อง 4 กิโลค่ะ น้ำหนักลูกตอนนี้ 3360 กรัม

บ้านนี้ท้องก็ท้องเล็กเหมือนกันจ้า มีเเต่ลงเเม่ไม่ค่อยลงลูกเท่าไหร่

เรา22วีค​ น้ำหนักไม่ขึ้นสักโล🤣 แพ้หนักมาก​ จะ6เดือนอยู่แล้วยังแพ้อยู่

บ้านนี้4โลค่ะจะ8เดือนแล้ว แต่น้องปกติดีค่ะ สู้ๆนะคะแม่ หัวอกเดียวกัน

เราจะเข้า7เดือนน้ำหนักขึ้นมา9โล หมอด่าจ้ากลัวเป็นเบาหวาน

ส่วนบ้านนี้7เดือนขึ้นมา15โล เครียดมาก โชคดีตรวจเลือดร่างกายปกติ😂

บ้านนี้พึ่ง13 วีต น้ำหนักขึ้นมา5-6 โลแล้วค่ะ เคลียดมาก ขึ้นเร็วไป