68 Các câu trả lời

ให้น้ำกนักลูกคามเกรณ์ก็โอเครค่ะ บ้างคนขึ้น 1-2 กก เอง ลูกหนัก 3กก เลยนะคะ หมอไม่ทักเรื่องน้ำหนักลูกถือว่าผ่าน🥰

คุณแม่อย่ากังวลค่ะ ทานนมและของที่มีประโยชน์ทุกวันก็พอ น้ำหนักขึ้นน้อยอาจจะลงน้องเกือบหมดก็ได้ค่ะ

คุณแม่กินนมเยอะๆนะคะบ้านนี้กินวันระ2-3กล่องน้ำหนักขึ้น10กว่าโลค่ะ น้ำหนักลูกเราดีมากค่ะจะ3โลแล้ว

แม่บ้านนี้ขึ้นแค่ 6 กก.ยันคลอดเลยค่ะ ลูกคลอด 2,860 กรัมค่ะ ถ้าหมอบอกลูกนน.ปกติตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

บ้านนี้จะ8เดือนแล้วคะน้ำหนักขึ้นมาแค้4-5โลแต่ไปฝากครรภ์แต่ละรอบหมอก้ไม่ได้พุดไร

ถ้าอัลตร้าซาวด์หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์แม่ไม่ต้องซีเรียสค่ะ ส่วนตัวเราอ่ะลูกตามเกณฑ์แต่แม่กินเก่งท้องใหญ่แทบเดินไม่ไหวตอนนี้แค่30วีค แต่น้ำหนักแม่พุ่งมา10กิโลแล้วค่ะ🤣

น้ำหนักของแม่จะมากหรือน้อยไม่เกี่ยวนะคะ ให้โฟกัสที่น้ำหนักลูกว่าตามเกณฑ์ไหมมากกว่า

บ้าน 28 week ขึ้นมา 1.4 โลเองค่ะ น้ำหนักลูกตอนนี้ ก็ 1.4 โล เท่าน้ำหนักตามที่แม่ขึ้นเลยค่ะ 🤣🤣

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องเเรก น้ำหนักเค้าก็ขึ้นเเค่4-5โล น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะเเม่

ถ้านน.น้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่บ้านนี้ตอนท้องแรกนน.ขึ้นแค่6โลจนคลอดเลย

ไม่ต้องกังวลนะค่ะแม่บ้านนี้ตลอดการตั้งครรภ์ ขึ้นมา 6 โลค่ะ น้องออกมา 3,205 กรัมค่ะ