12 Các câu trả lời

ประสบการณ์บ้านนี้ตอนปากมดลูกเปิด3ซมก่อนหน้าไม่มีอาการอะไรเลยค่ะให้ยาเร่งทางสายน้ำเกลือเจาะน้ำคล่ำออกค่ะก็จะปวดถี่ขึ้นบ้านนี้แอดมิทตอน11โมงกว่าคลอดน้องงตอน14.19 รอคลอดบางคนอาจจะนอนกว่านี้ค่ะปากมดลูกต้องเปิด10ซมถึงจะคลอดได้ค่ะ

บ้านนี้เปิด6เซนเลยค่ะไปตรวจตามนัดแบบไม่มีอาการอะไรปกติทุกอย่างหมอยังแปลกใจว่าแม่ไม่ปวดท้องเลยหรอสรุปได้ยาเร่งคลอดนอนให้ยา2ชั่วโมงแอดมิด11โมง คลอด 13.44

39wโดนยาเร่งคลอดเพราะน้ำคล่ำแตกแล้วแต่ปากมดลูกไม่เปิด สำหรับเรานะอยากบอกว่าทรมานสุดๆปวดมากกว่าปวดเอง จนอยากจะผ่าแต่หมอไม่ให้ผ่าบอกรอเปิดสักคืนถ้าไม่เปิดถึงจะผ่าเช้านอนปวดตั้งแต่5โมงเย็นจนถึง5ทุ่มถึงคลอดน้ำตาไหลเลยค่ะ

ให้ออกมาเลี้ยง ทำน้ำหนักข้างนอกค่ะ เหมือนว่า ดูแล้วถ้าอยู่ในท้องต่อจะไม่โตไปกว่านี้ น้องอาจจะหนีบสายสะดือไว้ทำให้สารอาหารไปไม่ถึงตัวน้องค่ะ

ถ้าน้องน้ำหนักน้อย หมอจะเร่งคลอดค่ะบางเคสน้ำหนักน้อยอาจจะต้องเร่งคลอดหรือผ่าคลอดก่อนกำหนด ให้ออกมาโตข้างนอก เพราะน้องอาจจะหยุดการเติบโตในครรภ์

บ้านนี้แค่35+2เองคะ เร่งคลอด น้ำคล่ำไหลเองไหลไม่หยุดเลยต้องผ่าเอาน้องออก ปกติต้องปวดท้องบ้านนี้ไม่ปวดคะครึ่งชมแล้วก็ไม่ปวดคะ

บ้านนี้ 40+6 Week โดนยาเร่ง เจ็บไหมก็เจ็บนะคะ แต่จะออกไปทางแรงเบ่งมันมาเองมากกว่า ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ ไม่เจ็บขนาดนั้น

บ้านนี้โดนยาเร่งคลอด ปวดท้องท้องแข็งอยากเบ่งแค่ชั่วโมงนิดๆก็คลอดค่ะถือว่าปวดแป๊บเดียวมากค่ะ

อยากเป็นแบบคุณแม่มากเลยค่ะ

ต้องถามหมอนะคะ ทำให้ถึงเร่งตอนอายุครรภ์ นี้ หมอเท่านั่นที่ตอบได้

ประสบการณ์เร่งคลอดผ่านมาสองท้องอย่กบอกว่าทรมานที่สุดค่ะ

น้ำหนักน้องน่าจะตกเกณฑ์ หมอเลยอนุญาติให้มาโตข้างนอกค่ะ

กลัวยาเร่งเหมือนกันคะทรมานมากนะ🥺