6 Các câu trả lời

พักเยอะๆค่ะ ไม่ต้องกังวลมากไป ติดตามความดันให้ดีค่ะ ท้องแรกเราคลอด 37+5 น้องปกติดีค่ะ แข็งแรง ไม่อบ คลอดจากภาวะความดันขึ้นนี่แหละค่ะ มีภาวะครรภ์เป็นพิษ ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของหมอนะคะ ช่วง 37ก็คลอดได้แล้วค่ะ ไม่น่าเป็นกังวลอะไรมากนัก

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ แม่แอบกลัวนิดหน่อยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ความดันสูงทุกครั้งที่ไปรพ.เลยค่ะ​ ครบ37week. วันที่9/2​ หมอนัดให้แอดมิทใช้ยาเร่งคลอดค่ะ​ กังวลมากเพราะไม่มีเจ็บเตือนอะไรเลย คนรอบข้างก็แนะให้ผ่าไม่ต้องเร่ง​ กลัวก็กลัว​ แต่อยากคลอดเองเลยต้องยอมเร่งค่ะ​ เชื่อใจคุณหมอไว้ก่อน

แม่บ้านนี้ก็ไม่ได้ปวดท้องค่ะ ความดันขึ้น เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ คุณหมอบอกว่าถ้าความดันไม่ลดจะต้องผ่าคลอด คุณหมอสอดยาให้+ความดันลด เลยได้คลอดเองค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ อยู่กับหมอ สู้ๆ ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆปลอดภัยนะค่ะ

ของแม่บ้านนี้สดๆร้อนๆ วันนี้ กลางคืนตื่นลุกมาฉี่บ่อยแถมทุกคืน หมอบอกพักผ่อนน้อย ความดันเลยมาค่ะพักผ่อนเยอะๆสู้ไปพร้อมๆกันจ่ะแม่

ของแม่เมื่อวาน หมอให้นอนแอดมิดที่รพ.ความดันขึ้นๆลงๆ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ หมอสอดยาให้ คลอด23.30จ้าแม่

Super Mum

ของเค้า พยาบาลให้วัดใหม่อีกค่ะ เกิดจากเหนื่อยเพลียพักผ่อนน้อย ของเค้านะคะ นอนไม่ค่อยหลับ 2-3 ชั่วโมงก็ตื่น แล้ว 😭

ขอบคุณนะคะ ขอให้แม่คลอดง่ายๆ แข็งแรงนะค่ะ

มีอาการยังค่ะเวลาความดันขึ้น

แม่บ้านนี้ เวียนหัวนิดหน่อยค่ะ รู้สึกเหนื่อยๆแต่ไม่เคยวัดความดัน นอกจากเวลาหมอนัดค่ะ

บ้านนี้ก็ขึ้นค่ะ

พักผ่อนเยอะๆนะคะแม่ ถ้าตาพร่ามัว ปวดหัว จุกแน่นลิ้นปี่ ให้รีบไปนะค่ะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ