177 Các câu trả lời

เตรียมตั้งแต่ 6 เดือนค่ะ ครบหมดละ ถ้ามีใครพูดอีกก็บอกเค้าไปว่า ดีกว่าลืมนั่นลืมนี่ ถ้าน้องมาก่อนจะทำไง

บ้านนี้ก็ห้ามซื้อค่ะพอวันเสาร์ที่25เมษาแม่แอบไปซื้อของทุกอย่างให้ลูกพอเช้าวันที่26เมษาคลอดน้องเลยค่ะ

บ้านนี้ท้อง7เดือนแล้ว ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย ที่บ้านถือความเชื่อของโบราณค่ะ ตั้งใจจะซื้อช่วงใกล้คลอด

บ้านนี้บอกเลยคะ โบราณไม่ได้มาช่วยเลี้ยงลูก .ทำทุกอย่างที่โบราณห้าม ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ ลูกแข็งแรงดี

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่2เดือนซักเรียบร้อยตอนนี้8เดือนสบายมากไม่ต้องมานั่งซักเพราะซักตั้งแต่5เดือนแล้ว

บ้านนี้ก้พึ่งโดนบ่นค่ะ ว่าโบราณถือ แต่เราก้แอบซื้อค่ะตอนนี้23วีคเริ่มทยอยซื้อ ซื้อทีเดียวใม่ไหวจ้าา

VIP Member

บ้านนี้ เริ่มซื้อแล้วค่ะ ประมาณ 80%เข้าเดือนที่7 แต่สามีไม่ให้เอาเข้าบ้าน กะว่าใกล้ๆคลอดค่อยเอาเข้า

คุณแม่ไม่ต้องคิดมากจ้า เตรียมพร้อมไว้ก่อนดีกว่าเหลือดีกว่าขาด บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศเลย

เราก็ซื้อ เพราะใกล้คลอดท้องโต เลือกของลำบากมาก จะคลอดอาทิตหน้ายังซื้อไม่ครบเลย เดินลำบากสุดๆ

ซื้อตอนท้องได้6เดือนค่ะ ซื้อครบซักพร้อมใช้เลย ตอนนี้น้องจะ3เดือนแล้ว แข็งแรงดีค่ะโดดหยองๆเลย