177 Các câu trả lời

เราซื้อตั้งแค่รู้เพศลูกตอน4เดือน พอ7ของครบ 8เดือนรอซักแล้วพับไว้ ตอนนี้9กว่า รอคลอดอย่างเดียวเลยจร้า ถ้าซื้อทีเดียวคงไม่ไหว หลายบาทเลยนะคะ😊✌️

VIP Member

ไม่เป็นไรคะ บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่ 5เดือนเพราะถ้าจะให้ซื้อทีเดียวซื้อไม่ไหวต้องทยอยทีล่ะนิดล่ะน้อยตอนนี้เตรียมพร้อมหิ้วไปโรงบาลแล้วค่ะ

ใช่ค่ะแม่ซื้อทีเดียวไม่ไหว

เตรียมล่วงหน้าทุกคนค่ะ ใกล้คลอดมากๆจะทำไม่ไหว ทยอยซื้อไปเรื่อยๆ ลิสต์รายการที่จำเป็นไว้ ปุบปับคลอดจะได้ไม่ฉุกละหุกและได้ของที่เราถูกใจค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซื้อครบหมดแล้วคะเข็ดตอนคนแรกก็ไม่ซื้อไว้พอคลอดโน้นนี้นั้นก็ไม่มีให้แฟนไปซื้อก็ซื้อไม่เป็น คนนี้เลยซื้อครบหมดเลยตั้งแต่6เดือน

เราลูกคนที่3 ซื้อของไว้ให้ก่อนเหมือนกัน ม่เกี่ยวหรอกถ้าไปซื้อตอนคลอดใครจะช่วยซัก ช่วยดูลูก ไปซื้อของอีกมากมาย ซื้อไว้ก่อนดีแล้วค่ะ

แม่บ้านนี้ถือทั้งครอบครัวเราและครอบครัวแฟน กำหนดคลอด30ตุลา ได้ซื้อแค่ผ้าอ้อมกับเสื้อผ้า3ชุดเองค่ะแม่แฟนไห้ซื้ออีกทีก้ตอนคลอดค่ะ.🤣🤣

VIP Member

ทยอยซื้อไว้เลยค่ะคุณแม่เพราะเราต้องซักทำความสะอาดของใช้น้องค่อยข้างหลายอย่างถ้าซื้อตอนคลอดจะวุ่นวายแถมได้มาในราคาที่สูงกว่าค่ะ

เราเตรียมนะเพราะลูกคนแรกถึงวันคลอดพยาบาลก็ถามหาใช้เลยคะ ใครไม่เตรียมไปก็จะโดนพยาบาลบ่นว่าไม่เตรียมมาแล้วจะให้ลูกใส่อะไร รพ.รัฐ

ซื้อเถอะค่ะ บ้านนี้ก็ใจเย็นจนตอนนี้ 7 เดือนกว่าเกือบ 8 เดือนยังซื้อไม่ครบเลย แต่ปวดแขนมาก ทีแรกตั้งใจจะซักมือ ตอนนี้คงไม่ได้แล้ว

เราเริ่มซื้อตั้งเเต่7-8เดือน ส่วนมากจะสั่งออนไลน์เอา ซื้อไว้ก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เเต่ถ้าซื้อเยอะเหมือนเราคงจะใส่คงจะใช่ไม่ทัน