5 Các câu trả lời

VIP Member

วิตามินในที่นี้ หมายถึงยาบำรุงที่หมอสั่งรึเปล่าค้า? ถ้าใช่ ควรกลับไปกินนะค้า อย่างของเรา หมอจ่าย Triferdine & calcium ให้ และจากที่หาข้อมูล Triferdine มีไอโอดีน ช่วยเรื่องสมองของเบบี๋, ธาตุเหล็ก ป้องกันแม่เป็นโลหิตจาง, โฟลิก ช่วยเรื่องสมองและระบบประสาทของเบบี๋เช่นกัน และแคลเซียม ป้องกันแม่กระดูกพรุนจากการที่เบบี๋ดึงแคลเซียมไปสร้างกระดูกค่า ดังนั้น กินเถอะน้า

ถ้าทานอาหารไม่พอทารกจะตัวเล็กค่ะโตช้า หรือถ้าแม่ตกเลือดหลังคลอดเสี่ยงเสียชีวิตค่ะ

เราก้อเหมือนกันค่ะแต่บางวันก้อกินบ้างไม่กินบ้างตอนเช้าก้อตื่นช้ากินไม่ทันเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ ไม่เคยกินยาบำรุงที่หมอจ่ายให้เลยพยายามกินเเล้วไม่ได้เลยจริงๆ🥲

มีผลเยอะค่ะ ทานตามหมอสั่งนะคะ

Câu hỏi liên quan