21 Các câu trả lời

หมอก็เคยให้ใบนี้มาเหมือนกันคะ เพราะตอน5เดือนกว่าๆ พบก้อนแคลเซียมในหัวใจเด็กคะ แต่สุดท้ายแล้ว หมอนัดซาวอีกรอบ หมอบอกว่าก้อนนั้นหายไปแล้ว ความเสี่ยงตอนนี้ แทบจะไม่พบคะ หมอเลยไม่เจาะน้ำคร่ำ หมอบอกเด็กแข็งแรงปกติ แต่ยังไงให้หนูรอ ลุ้นตอนคลอดอีกทีคะ ตอนนี้ท้องได้ 8เดือนแล้วคะ #ยังไงก็สู้ๆนะแม่ไม่ต้องเครียดนะคะหมอไม่บอกให้เจาะแม่ก็อย่าเสี่ยงเจาะเลยคะสำหรับหนูหนูว่าเจาะน้ำคร่ำแอบอันตรานต่อเด็กนิดหนึ่ง

ต่ำคะ1:18,000ของเรา1:19เสี่ยงสูงยุติไปแล้ว ตั้งครรภ์ใหม่เสี่ยง1:670น้องปกติ ถ้าเสี่ยงต่ำไม่ต้องกังวลคะยกเว้นกรณีเสี่ยงต่ำแต่มีประวัติครรภ์ดาว์นที่ต้องเจาะน้ำคร่ำ

บ้านนี้เสี่ยงสูง​ค่ะ​ 1:180ค่ะ​ เจาะน้ำคร่ำปกติค่ะ​ ไม่ต้องกลัวค่ะนี้นอนดูหมอเจาะไม่เจ็บค่ะ​ เดี๋ยว​นี้ปลอดภัยค่ะความเสี่ยงในการเจาะน้ำคร่ำที่จะเกิดอันตราย​มี0.2%ค่ะ​ เจาะเลยค่ะจะได้สบายใจ​ ตอนนี้ก็ปกติดีค่ะ​ น้องเป็นผู้หญิง​ค่ะรอคลอดเดือน​มิถุนา​นี้ค่ะ​ สู้ๆค่ะ

บ้านนี้1:120 ตรวจออกมาก็ปกติคะ น้องเป็นผู้หญิงแข็งแรงดีคะ ตอนแรกๆก็กังวล ก็เลยตรวจให้รู้ๆกันไปเลย แม่อย่ากังวลนะคะ

เสี่ยงต่ำค่ะ ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำ ตอนได้ใบคุณหมอไม่ได้แจ้งผลหรอค่ะ ปกติคุณหมอจะแจ้งผลพร้อมให้ใบนะคะ

คุณหมอบอกว่าไงบ้างคะคุณแม่ ลองสอบถามคุณหมอดูจ้า บ้านนี้ความเสี่ยงต่ำ 1:490 ไม่ต้องตรวจน้ำคร่ำจ้า

บ้านนี้ก็เสี่ยงค่ะแต่ก็ทำตามขั้นตอนที่คุณหมอแนะนำดีกว่านะคะตอนนี้น้องคลอดมาได้1ปีแล้วค่ะ

น้องเป็นดาว์นคะทราบผลหลังเจาะน้ำคร่ำแล้ว ยุติวันฟังผลเลยคะตอนน้องหลุดมาก็ใช่เลย

เจาะน้ำคล่ำคะเราเองเสี่ยงสูงสุดท้ายผลตรวจออกมาปกติคะได้ลูกชาย ใกล้คลอดละคะ

ความเสี่ยงต่ำนะ 1:18,000 บ้านนี้เสี่ยงสูง 1:240 เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาน้องปกติ

เสี่ยงต่ำจ้า บ้านนี้ 1:13 เสี่ยงสูงได้เจาะน้ำคร่ำ ผลตรวจออกมาปกติดีค่ะ

ดีใจกับแม่ด้วยนะคะ บ้านนี้เสี่ยง 1:20 รอคุณหมอนัดเจาะน้ำคร่ำหลังสงกรานต์ค่ะ ช่วงนี้กังวลทุกวันเลย