5 Các câu trả lời

พ่อบ้านนี้ก็งดตั้งแต่ท้อง มีบ้างน๊านนานครั้ง หลังคลอดก็รอจนตรวจหลังคลอดและฉีดยาคุมครบ7วันแม่ถึงตกลงยอม แต่ก็เหนื่อยเลี้ยงลูกน๊านนานจะจู๋จี๋กัน จนลูก8เดือนแล้ว นับได้ไม่ถึง10ครั้ง😆 คลอดใหม่ๆมดลูกสะอาด ตัวอ่อนติดฝังตัวเร็วมาก คุณพ่อใจร้อนจังน่าจะรอตรวจหลังคลอดก่อน มีโอกาศท้อง99%เลยค่ะแม่จะหลั่งนอก

เคยถามหมอ หมอบอกไม่คุมก็มีสิทท้องค่ะ เพราะหลังจากคลอดได้ 14 วัน ไข่ก็สามารถตกได้ทันทีไม่เกี่ยวกับให้นมหรือไม่ให้นมบุตรค่ะ (ติดง่ายมาก) เขาถึงให้มีเพสสัมพันหลัง 45 วัน เพราะหลัง 45 วันก็ตรวจหลังคลอดและคุมกำเนิดกันหมดแล้ว

จ้า แอบตื่นเต้นอยู่ค่ะ รอตรวจหลังคลอดวันที่11มกรา

มีโอกาสสูงมากเลยค่ะแม่หลังคลอดมดลูกสะอาดติดง่ายมากค่ะ

ขอบคุณจ้า

มีเพื่อนให้นมลูก ท้องอีกคน

จ้า เลี้ยงอยู่แล้ว อยากมีคนที่2อยู่ แต่ค่อยมาก็ได้นะ ให้คนพี่โตอีกสักหน่อย

เราให้นมลูก ท้องค่ะ

ท้องตอนลูกกี่เดือนค่ะ