13 Các câu trả lời

เสียดายมากๆค่ะ น้ำนมแม่ดีที่สุดนะคะ น่าจะปั๊มเก็บใส่ถุงไว้ คุณแม่ประหยัดค่านมผงได้อีก ฝากตู้เย็นเพื่อนบ้านเลยค่ะ 555 แต่แล้วแต่คุณแม่เลยค่ะ คนมีก็มีเยอะ คนไม่มีก็ไม่มีเลย.

เสียดายเหมือนกันค่ะ แต่น้องกินนมแม่ตลอดค่ะ และเป็นคุณแม่ฟูลไทม์อยู่กับลูกตลอด นมผงคงไม่ได้ซื้อค่ะ

น้ำนมเยอะไม่ต้องเก็บก็ได้ค่ะยังไงก็เพียงพอให้ลูกทานถึงเก็บก็น่าจะไม่ได้ใช้เหมือนเราของเราน้ำนมเยอะมากพอลูกดูดเสร็จยังต้องปั้มทิ้งอีกไม่งั้นคัดจนปวด

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

บ้านนี้ก็เยอะเหมือนกันค่ะ ปั๊มให้น้องกินวันต่อวัน ไม่มีที่เก็บ ตู้เย็นประตูเดียวก็เก็บได้แค่ 2 อาทิตย์ เหลือๆก็ทิ้งเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้เก็บเป็นสต๊อคไว้เลยค่ะ เพราะแม่เคยป่วยครึ่งหนึ่งให้นมน้องไม่ได้ก็ได้สต๊อคนี่ล่ะค่ะช่วยไว้เพราะแม่ไม่อยากให้น้องกินนมชง

เเม่ทานไรคะนมถึงเยอะเเบบนี้

VIP Member

บ้านนี้บีบทิ้งอย่างเดียวไม่กล้าเก็บเพราะน้ำนมเยอะเพียงพอสำหรับลูกอีกอย่างอยากให้ลูกดูดออกจากเต้าใหม่ๆมากกว่า

ปั้มแค่พอกินหรือ+สัก1-2ออนซ์ค่ะ เผื่อลูกกินเยอะขึ้นตามวัย น้ำนมจะสร้างลดลงเองตามความต้องการของลูก

แนะนำแบ่งนมใส่ถุงสต๊อกน้ำนม แล้วแช่ช่องฟิตก็ได้ค่ะ แต่ก็แช่ก็ทำความสะอาด แยกแช่เป็นสัดส่วน

ตอนนี้เต็มช่องแช่แข็งแล้วค่ะแม่(ตู้เย็นประตูเดียว) คือถ้าจะสต๊อกก็หาตู้แช่แน่ๆอ่ะค่ะ

อาบได้ บริจาคได้ เก็บนิดหน่อยเผื่อฉุกเฉิน ป่วยมาลูกทานจากเต้าไม่ได้ ยังมีสำรองค่ะ

น่าจะเก็บถุงละ4ออนซ์ เหลือเยอะน่าจะเอาไปบริจาคให้ รพ นะคะ เขาน่าจะรับบริจาค

ถ้าไม่อยากเก็บก้ทิ้งค่ะกับลดรอบปั้มลงน้ำนมจะลดลงตามค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Câu hỏi liên quan