31 Các câu trả lời

เราไม่เคยฝันแบบนี้แต่จะฝันว่าเราฆ่าคนโดยการตัดหัวมากกว่าค่ะแต่เราไม่คิดมากนะคะเพราะฝันก็คือฝันค่ะอย่าคิดมากเลยค่ะยิ่งคิดยิ่งจะเก็บไปฝันอีกค่ะสู้ๆนะคะ

ฝันร้ายอาจกลายเป็นดีคะบ้านนี้ฝันว่าผู้หญิงนอนอยุ่ในโรงแล้ววิ่งไล่เหมือนจริงมากรู้สึกตัวตอนตี3(ฝันช่วงเข้า4เดือนพอดีคะ)เค้ามาให้โชคคะ3ตัวตรงเลย

ถ้าแม่ไม่สบายใจกับความฝัน ให้แม่หาพระมาวางไว้ที่หัวนอนนะคะ สวดมนต์ก่อนนอน ช่วยได้นะ เราก็ใช้วิธีนี้ เราจะมีหลวงพ่อคูณไว้บนหัวนอนเสมอ

เห็นด้วยค่ะ เคยฝันแบบแม่คนนี้เหมือนกัน ฝันว่าผีปอบมาเลาะจะมากินเรากะลูก พระช่วยได้ค่ะ เอามาไว้ข้างๆหัวนอนค่ะ

ถ้ารู้สึกไม่สบายใจให้หาสร้อยพระ หรือสร้อยท้าวเวสสุวรรณ มาข้องคอไว้ค่ะ มั่นสวดมนต์แล้วขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองค่ะ

เกิดจากแม่มีความเครียด มีความวิตกกังวลค่ะ อาจจะไม่รู้ตัวนะคะ แม่ทำใจให้สบายนะ และคิดบวกเข้าไว้ นะ✌️✌️

ฝันร้ายจะกลายเป็นดีค่ะคุณแม่ อย่าคิดมากนะคะ ทำใจให้สะบายเลยค่ะ เดี๋ยวลูกจะคิดมากตามค่ะ

เราฝันว่ามีคนมา​ ให้สร้อย​ข้อมือทองหนัก5บาท​ และสร้อยคอหนัก3บาท​ ฝันแบบนี้เหมือนกัน​2ครั้งเลย

คุณแม่ไปทำบุญเพื่อความสบายใจก็ได้ค่ะ. เป็นเราจะหาที่ยึดเหนี่ยวจิตใจนิดนึงเพื่อความสบายใจ

ถ้ารู้สึกไม่สบายใจก็หาพระมาใส่ สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนนะคะ อาจจะทำให้แม่รู้สึกดีขึ้น

บ้านนี้ไหว้พระก่อนนอนค่ะทุกคืนต้องไหว้พระก่อนนอนถึงจะนอนได้ค่ะทำเป็นประจำ​ทุกวัน