12 Các câu trả lời

ทานได้ค่ะ​ แต่พยายามอย่าใส่ผงปรุงในซองเยอะ​และใส่ไข่​ใส่ผัก​ ช่วยให้มีสารอาหารที่มีประโยชน์​ ก็ช่วยให้หายยากได้นิดหน่อยนะคะ​ แต่อย่าทานบ่อยๆ​เอาพอหายยากก็พอนะค่ะ​

เรากินบ่อยมากค่ะ ตอนท้อง 1-3เดือนแรกทานไรไม่ลง อยากกินแต่มาม่าคัพเซเว่น ซดน้ำร้อนๆ กินทุกวันค่ะ ก็ปกติดีนะคะ

กินได้คะ ไม่ควรบ่อย เติมเครื่องปรุงผงๆที่เค้าให้มาน้อยๆหรือไม่ใส่เลยยิ่งดีคะ เติม ไข่ เนื้อสัตว์ ผักจ้า

กินได้ค่ะ แต่นานๆกินที และเป็นไปได้อย่าใส่เครื่องปรุงเยอะๆนะคะ เพิ่มเนื้อสัตว์ ไข่ ผักก็จะดีมากเลยค่ะ

กินได้ค่ะ แต่อย่ากินบ่อยเพราะในมาม่ามีปรุงชูรสเยอะ แนะนำถ้ากินแม่ควรเพิ่มเนื้อสัตว์ผักลงไปด้วยนะคะ

VIP Member

กินได้แต่อย่ากินบ่อยค่ะ เพราะโซเดียมเยอะมันส่งผลต่อพัฒนาการทางสมองของเด็กได้ตั้งแต่ในครรภ์เลย

ผงชูรส + โซเดียมสูง + สารกันบูด เจ้าพวกนี้ที่อยู่ในมาม่ามีแต่โทษทั้งนั้นเลยค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ เติมเนื้อสัตว์ ผัก ไข่เข้าไป ก็ได้รับสารอาหารครบแล้วค่ะ

กินได้ค่ะแม่แต่เติมอาหารอย่างอื่นด้วยนะคะ อย่างไข่ หมู ผัก

ใส่หมู ไข่ ผักจ้า และนานๆกินนะคะ โซเดียม ผงชูรสเยอะ

Câu hỏi liên quan