3 Các câu trả lời

บอกตรงๆยังไงพ่อแม่เราเค้าจะเสียใจอยู่แล้วค่ะ เพราะเรายังเด็กแต่เชื่อเหอะค่ะว่าเค้าจะรับและให้อภัย เราได้ทุกอย่างในฐานนะที่เคยเป็นทั้งคุณแม่วัยใส แล้วตอนนี้ลูกเราก็อายุพอๆกับหนู แค่หนูต้องให้เวลาท่าน และมองว่านี่เป็นโอกาสใหม่ของหนูพอหนูถึงจุดที่ได้เป็นแม่คน หนูจะเข้าใจเองค่ะ ทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีแล้วหนูจะไม่เสียใจเลย เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ควรบอกค่ะ ให้ผู้ใหญ่ฝั่งแฟนไปบอกด้วยก็ได้ จะโดนดุโดนว่าก็เป็นธรรมดาค่ะ เพราะยังเด็กอยู่ บอกไปตรงๆเลยว่าท้อง ส่วนพ่อแม่เราจะว่าไงก็ค่อยคุย เพราะตอนนี้ครอบครัวแฟนรู้แล้ว และจะเก็บเด็กไว้ก็เป็นเรื่องดีแล้วค่ะ ให้ผู้ใหญ่ไปพูดคุยรับผิดชอบกันไป

บอกไปตามตรงคะ ถ้าไม่กล้า ให้ผู้ใหญ่อีกฝ่ายไปด้วย เราคสีบอกด้วยตัวเอง

Câu hỏi liên quan