16 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาเดินเยอะๆหรือยืนนานๆ ปวดฉี่บ่อยมาก จนขี้เกียจ ออกไปข้างนอก รกก็เกาะอยู่ในตำแหน่งที่ดี ปอดภัย นะคะคุณหมอ บอก เป็นผลมาจาก มดลูกขยายตัวค่ะ บางครั้งนอนอยู่เฉยๆ มดลูกก็จะบีบตัว แข็ง เป็นนาทีแล้วหายไป หมอก็ว่าเป็นปกติ อยู่ ก็เลยไม่คิดมากค่ะ ถ้ามีอาการเจ็บก็นอนพักเยอะนะคะ หาหมอนมาเป็นตัวช่วยหนุนประคองท้องไว้ นะ จะได้ไม่เจ็บจ้า

เป็นค่ะ เราเป็นตั้งแต่ 13 week กว่าๆ ตอนนี้ 16 week แล้ว อาจจะเป็นเพราะยืนนาน หรือเดินเร็ว เลือดเลยไหลเวียนไม่สะดวก แม่บ้านนี้ทำงานที่ต้องยืนทั้งวัน มีขอนั่งได้เป็นพักๆ ปวดแล้วนั่งพักนะคะแม่

ถ้าปวดให้นอนพักคะ นี่ก็เป็น เพราะต้องยืนและเดินทั้งวัน แต่อย่าอั้นฉี่นะคะ ถ้าปวดให้รีบไป มันน่าจะเป็นอาการของการขยายตัวของมดลูกคะ

เป็นค่ะ(ตอนนี้ 24 วีคกว่าๆ)..ส่วนมากจะปวดช่วงท้องน้อยด้วยปวดหน่วงๆและสลับอาการท้องแข็งด้วยแต่หมอบอกมดลูกไม่ต่ำ..ลูกก็ดิ้นแรงอยู่ค่ะ

ตอนนี้แม่บ้านนี้ก็เป็นอยู่ค่ะ 39w1 จะนอนพลิกแต่ละที่ เจ็บสุดค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

เป็นค่ะ เจ็บแปลบๆ สลับข้างกัน พอนอนพัก หรือนอนหงายสักพักก็จะหายไปจ้า

เป็นค่ะ

เราเป็นค่ะ เฉพาะเวลากั้นปัสสาวะนานๆ เวลาลุกทรมานมสกคะ

แม่ๆหลายท่านเป็นกันค่ะ อาการปกติของคนท้องนะคะ

บ้านนี้ยังไม่เป็นค่ะ 25วีค3วันค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะแม่บ้านนี้ก็เป้นค่ะ