2 Các câu trả lời

VIP Member

ช่วงแพ้ท้องเราก็เป็นจ้า ช่วงนี้กินอะไรก็ได้ที่อยากกิน(ถึงจะกินแล้วอ้วกออกมาก็ต้องกินนะคะ) เราแพ้ถึง 3 เดือนครึ่ง หลังจากหายแพ้แล้ว น้ำหนักจะค่อยๆขึ้น เดือนละ ขีดบ้าง 5ขีดบ้าง พอเข้าไตรมาส 3 น้ำหนักพุ่งเลยจ้าาา เจ้าตัวเล็กในท้อง ตอน 37 week 4 day หนัก 2,845 กรัม ตอนนี้ 39 week แล้ว น้ำหนักขึ้นทั้งหมด ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึงตอนนี้ 9 โลกว่าค่ะ

เราก็หวังว่าเราจะหายในเร็วๆนี้เหมือนกันค่ะคนที่บ้านก็เป็นห่วงมากไม่รู้จะให้กินอะไรเพราะเรากินไม่ได้สงสารลูกกลัวเขา จะไม่แข็งแรง ยิ่งไปคุยกับคนที่ไม่แพ้เลยเรายิ่งนอยใหญ่😓

VIP Member

ไตรมาส2หลังหายแพ้ จะเริ่มทานได้ค่ะ

สาธุขอให้เป็นแบบนั้นเร็วๆค่ะ

Câu hỏi liên quan