11 Các câu trả lời

4-6 เดือน สามารถทำฟันได่ค่ะ ขูด อุด ถอน ลองปรึกษาหมอฟันดูนะคะ เพราะฝากครรภ์ที่ รพ. เค้าจะส่งตรวจฟันอยู่แล้ว นอกจากแม่จะฝากคลีนิคค่ะถึงจะไม่ได้ตรวจฟัน

เราเคยปวดฟันตอนท้อง4-5เดือนนี่ละ เรากินพารา ทุก6ชั่วโมงเลย เป็นอยุ่หลายวันเลย กว่าจะหาย..อาการปวดฟันหายไปเองค่ะ

ของเราน่าจะไม่หาย เพราะฟันเเตก คงต้องถอนอย่างเดียว เวลาเคี้ยวอาหารก็ปวดเหมือนเดิม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ😊😊

อัพเดตอาการล่าสุด หมองัดออกเรียบร้อยเเล้วนะคะ โล่งสบายมากเลย ขอบคุณทุกคำแนะนำจากแม่ๆทุกท่านนะคะ😁😁😁

บ้านนี้ก็15สัปดาห์ค่ะ ปวดฟันมากแต่ปสดข้างเดียวค่ะ อีกข้างยังเคี้ยวอะรัยต่างๆได้อยู่

งัดออกเรียบร้อยละค่ะ โล่งสบายมากเลย😁

แม่บ้านนี้ปวดทรมานมากไปหาคุณหมอที่เราฝากครรภ์ค่ะ ✨หมอก็จัดยามาให้กินนะค่ะ✨

ปวดทรมานจริงๆ แปะกอเอี๊ยะถึงจะหลับได้อะคะ

บ้านนี้ ตอน15สัปดาห์ ก็ปวดคะ ปวดอยู่ข้างเดียวคะ อีกข้างไม่ปวดเลย

ทางนี้ผุทั้งสองข้างเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ทั้งจัดฟันเหงือกอักเสบ ทานได้แค่ยาพาราคะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ส่วนบ้านนี้ไม่ไหวจริงๆ อยากถอนมาก

ทานยาพาราเซตามอนได้ค่ะแม่ ไม่มีผลต่อเด็กค่ะ

กอเอี๊ยะอีกหนึ่งพลังเสริมค่ะ แผ่นหายร้อนก็เปลี่ยนใหม่ งั้นนอนมิได้เลย

เป็นเหมือนกันค่ะ กินยาพารา แล้วก็ทนปวดค่ะ

กอเอี๊ยะอีกหนึ่งตัวช่วยค่ะคุณเเม่ เเผ่นหายร้อนก็เปลี่ยนใหม่ งั้นนอนไม่หลับเลย

พารา ทานได้ค่ะ 1 เม็ดพอนะคะ

กินเเล้วคะ ไม่ช่วยอะไรเลย555 เเต่กอเอี๊ยะเอาอยู่นะคะ ถึงจะได้นอน

Câu hỏi liên quan