3 Các câu trả lời

เด็กแรกคลอดเขากินนมไม่เยอะคะแม่ถ้าเขาดูดอิ่มเขาจะคายออกก่อนให้นมแม่ต้องปลุกน้องคะ น้องจะกินนมไม่เกิน20นาทีให้กินทุกๆ2ชั่วโมง ถ้าเต้าแข็งแม่ประคบร้อนช่วยได้คะเพราะแรกๆน้ำนมจะมาเยอะน้องดูดไม่ทันเพราะน้องจะกินๆหลับๆแม่ต้องขยันปลุกคะ

แม่ต้องพยายามเอาเข้าเต้าให้ดูดให้ได้ค่ะ เดียวน้องก็ชิน ถ้าไม่หัดให้เดียวจะลำบากตอนหลังค่ะ แล้วลองศึกษาวิธีเอาลูกเต้าในเน็ตดูดค่ะ เพราะแม่ก็ไม่รู้จะอธิบายยัง เอาลูกข้างเดียว ระวังนมไม่เท่ากันค่ะ

นอนให้นมดูค่ะ พยายามให้ดูดนะคะไม่งั้นเต้าจะไม่เท่ากัน ก่อนให้ลูกดูดประคบร้อนบีบนวดปั๊มกระตุ้นน้ำนมก่อน ที่น้องไม่ดูดอาจเพราะนมออกไม่ทันใจ บ้านนี้ก็เป็นค่ะเวลาไม่มีนมนางจะกรี๊ด ๆ 🤣

Câu hỏi liên quan