2 Các câu trả lời

เบื้องต้นนะคะคุณแม่ควรอยู่เฉยๆ อย่าให้เกิดการสั่นสะเทือนแรงกระเทือนในท้องค่ะ ขับมอไซ ขึ้นลงบันได ยกของหนัก ทำงานบ้าน นอนน้อย เป็นสิ่งต้องห้ามค่ะ ห้ามทำเด็ดขาด ขี้เกียจนอนเฉยๆไปได้ยิ่งดีค่ะ เฉยๆอยู่บ้านไปจนเลือดหยุดไหล 2-3 วันค่อยพิจจารณาไปทำอย่างอื่นได้ ช่วงสามเดือนแรกท้องไม่ควรกระทบกระเทือนค่ะเพราะเค้าเป็นเซลอ่อนๆ อาจไปขัดขวางการเติบโตของเค้า ถึงหมอบางคนบอกไม่เกี่ยวกัน แต่เราถามพี่พยาบาลที่เคยมีลูกเค้าบอกเกี่ยวค่ะ ช่วง3 เดือนแรกสำคัญมากๆ แม่ๆบางคนมีพฤติกรรมนี้ไม่รู้ตัว

เจอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 7สัปดาห์ ไปหาหมออย่างเดียวเลยค่ะ ได้แต่ภาวนาให้ไม่หลุด หมอฉีดยากันแท้งให้ แต่ก็ไม่ได้รับรองนะคะ 50:50

เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ เราต้องผ่านไปให้ได้ค่ะ