สอบถามแม่ๆทั้งหลายค่ะ

ตอนนี้กำลังตั้งครรภ์ประมานสี่เดือนได้แล้วค่ะ แต่ว่าช่วงสามสี่วันมานี้ คือปวดท้องหนักมาก แรกเริ่มปวดหยุดๆ มีช่วงหลังๆ ที่เริ่มปวดถี่ๆขึ้น พอปวดไม่ไหวแฟนพาไปหมอ ให้คุณหมอตรวจ แต่เป็นคุณหมอทั่วไปก่อนนะค่ะ คุณหมอจึงสอบถามอาการทั่วไป คุณหมอได้กดท้องทุกตำแหน่ง แต่คือปวดไปหมด ที่คุณหมอกด คุณหมอจึงได้เชิญคุณหมออีกสองท่านที่เป็นหมอสูตินรีเวชมา แต่ก้ไม่สามารถระบุได้ว่าเปนเพราะอะไร จึงได้นัดอีกที่แล้วพบหมอใหญ่ที่เป็นหมอสูตินรีเวช อยากทราบว่าคุณแม่ท่านใดเคยมีอาการอยากนี้บ้างค่ะ (เป็นท้องสองค่ะ ท้องแรกแท้งไปค่ะ)

1 Các câu trả lời

VIP Member

คุณหมอสูตินรีบอกว่าเป็นอะไรคะ บ้านนี้เคยเป็นค่ะแต่ว่าปวดบิดแบบท้องเสีย ท้องเสียหนักมากถ่ายวันละ 6 รอบ ได้ยามาทานถึงจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะลองไปพบหมอดูก่อน แต่ถ้าไม่หายจะลองเปลี่ยนหมอ เปลี่ยนโรงบาล

Câu hỏi liên quan