แชร์ประสบการณ์

ตอนท้องบ้านนี้ก็เกือบเป็นเบาหวานค่ะแต่ดีที่หาข้อมูลทันและแก้ไขได้ทันเรื่องของเรื่องคืออยากกินแต่ของหวานๆของเปรี้ยวไม่เอาอะไรที่หวานๆชอบมากๆกินทุเรียน ลำใย. กล้วย ส้ม ขนมหวาน ข้าวเหนียว ไก่ทอด ทุกอย่างที่อยากกินค่ะแต่พอกินเสร็จก็กินน้ำต้มใบเตยที่ไม่ใส่น้ำตาลทันทีค่ะคือให้เรากินแทนน้ำเลยค่ะจะไปหาหมอตรวจเบาหวานหรือไปไหนก็ให้ถือไปกินด้วยค่ะส่วนแม่บ้านไหนที่เป็นยุแล้วหรือเพิ่งเป็นให้รีบต้มใบเตยกินเลยน่ะค่ะลองดูค่ะแม่ไม่เป็นอันตรายต่อเราและลูกเลยค่ะตอนนี้ลูกสาว1ปี11เดือนแล้วบ้านนี้ก็ยังต้มกินเรื่อยๆค่ะ

1 Các câu trả lời

ไว้จะลองดูบ้างนะคะ ขอบคุณค่าาา ^^

Câu hỏi liên quan