2 Các câu trả lời

น้ำนมจะมาเองหลังคลอดค่ะเเม่รอดูว่าน้ำนมจะเยอะมั้นก่อนจะกินอะเสริมถ้าเยอะเเถบจะไม่ต้องเสริมเลยค่ะ ถ้าน้อยก้กินพวกน้ำขิง น้ำหัวปลี น้ำอุ่น ค่ะเเม่

เเถบจะเป็นไปไม่ได้เลยค่ะเเม่อย่างน้อยเเม่ทุกคนต้องมี มีน้อยหรือว่ามีเยอะอันนี้เเตกต่างกันไปค่ะ ถ้าผ่าคลอดน้ำนมจะมาช้ากว่าคลอดเองค่ะเเม่

น้ำนมปกติเเล้วจะมาเองหลังคลอดค่ะเเม่ เเนะนำให้รอดูนะคะ ถ้ามาเยอะก็ไม่ต้องบำรุงเยอะค่ะ จะไปประหยัดค่าใช่จ่ายด้วย

คลอดเเล้วจะมีเลยค่ะหมอจะเอาให้เด็กกินตอนนั้นเลยค่ะน้ำนมเเรกสำคัญมากค่ะ